E1505.pin mất tác dụng- cứu em

Các thớt khác của dinhnhan

dinhnhan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2008 lúc 21:42
pin của em ko biết bị j mà chỉ xạc được chứ ko sài được, máy bây giờ tháo adapter ra là chạy ko được, cách đây mấy ngày vẫn xài tốt.

máy đang sài win vista, tháo pin ra thì cái icon có báo là ko có pin, lắp vào thì báo có và đầy nhưng tháo adaptor là cụp,tắt máy.

có cách j kiểm tra hay sữa chửa ko?

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2008 lúc 22:00
Pin Bác chết rối !! có thể do Bác xài cạn tới 0% ....Các Cell pin tuột áp xuống dưới mức có thể phục hồi...nhưng board pin thì Good ..win còn nhận .
Chú ý : lúc gập máy lại mà chưa shutdown ....pin chạy đến kiệt luôn......
Bác mang ra cửa hàng sữa chữa kiểm tra ...thử xem
Chúc vui

dinhnhan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2008 lúc 22:18
lạ nhỉ, em đâu có sài pin đâu, toàn cắm ko à, ít sài pin lắm, mà máy của em pin mà hết là nó tắt máy luôn, em chưa bao giờ thấy nó chạy đến cạn kiệt. đến ngang đó là nó tắt cái rụp.

mà nếu sửa vụ đó thì khoảng ?

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2008 lúc 08:29
Dòng Dell hay chị chết mạch pin, mà lại dùng Rom lưu giống IBM, mà hiện tại chưa có mạch chép ROM pin dell, vì vậy Pin dell thường phải mua mới, rất khó làm lại. Gần như 60% phải mua pin mới rùi

8 Tháng một 2008 lúc 09:14
cái vụ này tui gặp wa rồi. Lúc trước xài con D600, táy máy thế nào khi pin đã cạn còn 3% lai ép nó chạy cho tới khi kiệt 0% thế là chẳng thể nào xạc và xả được nữa. Đi khám bệnh thì được báo là mạch xạc trên main và cả mạch trên pin cũng chết. Tốn mấy chục ú cho mạch xạc và mấy chục cho pin mới nữa. Bài học nhớ đời.

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng một 2008 lúc 23:52
lạ nhỉ, em đâu có sài pin đâu, toàn cắm ko à, ít sài pin lắm, mà máy của em pin mà hết là nó tắt máy luôn, em chưa bao giờ thấy nó chạy đến cạn kiệt. đến ngang đó là nó tắt cái rụp.

mà nếu sửa vụ đó thì khoảng ?
chắc do bác cắm nguồn nhiều quá mà ko chịu xả pin nên có vài cell pin toi rồi! về nguyên tắc pin phải được sử dụng, nếu ko dùng hoặc cắm nguồn lâu quá là cũng toi đấy

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday