E6400 - backup+ ghost + recovery

Các thớt khác của nb_kn

nb_kn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bạn!
Mình mới lấy con E6400 về mà loay hoay mãi chưa chọc chạch đc j nó.
Mình muốn ghost lại máy trc khi bắn phá mà ko tài nào làm đc.

1. Về HDD.
Theo S/T thì máy là HDD là 80Gb. Nhg check trong XP thì nó báo có 76.3Gb thôi. Như vậy là có khaong 3,6G là dành cho recovery. Mình đã chạy PQ rồi Acronis của Hiren 10.0 thì cả 2 anh chàng này vẫn nhận HDD có 76.3 Gb mà thôi (đã vào BIOS chỉnh chế độ HDD từ SATA về ATA rồi nhưng vẫn không được).
2. Theo như hình ảnh mình chụp đc thì có thể thấy rõ ràng là có phần recovery chứa WinVista nhg mà ko tài nào vào đc.

==> Ai có cách j hướng dẫn mình
1. Ghost/Chia đc partition cho HDD.
2. Chạy lại đc phần recovery nguyên bản của máy :)

Cám ơn các bro nhiều!

Attachments

62.7 KB · Đọc: 42

nb_kn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình hỏi thêm về cái này nữa (các bạn tham khảo qua hình chụp)

Theo mình được biết thì đây là khe lắp thẻ SIM để sử dụng Internet khi không có Wifi hay LAN. Nhưng cụ thể set-up như thế nào thì mình không biết.
Ai có kinh nghiệm hướng dẫn mình luôn nhé.

Ngoài ra con máy này còn detech được cả GPS. Có thêm trò nào vui với cái chức năng đấy không vậy các bro

Attachments

62.5 KB · Đọc: 42

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình hỏi thêm về cái này nữa (các bạn tham khảo qua hình chụp)

Theo mình được biết thì đây là khe lắp thẻ SIM để sử dụng Internet khi không có Wifi hay LAN. Nhưng cụ thể set-up như thế nào thì mình không biết.
Ai có kinh nghiệm hướng dẫn mình luôn nhé.

Ngoài ra con máy này còn detech được cả GPS. Có thêm trò nào vui với cái chức năng đấy không vậy các bro

Phải mua thêm card rời và unlock thì mới xài được chức năng này, bác tham khảo tại đây: http://handheldvn.com/showthread.php?t=158053&page=2

nb_kn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đã ghost/ partition được rồi. H đến màn Recovery nào ... Ai hướng dẫn cách recovery cho mình với (ko có đĩa Recovery)

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con máy của mình đã có card này rồi - vì mình đã thử và chạy đc ra tọa độ GPS ngon lành cành đào mà. Nhg xài thế nào nữa thì chả bít. Mù IT quá :(:)((

Hình chụp đâu có thể hiện được thông số GPS đâu bạn? Card 5700 của bạn có nhắn tin SMS được kô? hay đã bị lock rồi?

nb_kn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
UHm - mình quên ko chụp lúc nó lấy đc tọa độ.
Con card này vẫn nhắn tin ddc . Ông bạn mình mua máy hộ bảo con này cài CDMA nên chỉ dùng đc S-fone.

nb_kn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
UHm - mình quên ko chụp lúc nó lấy đc tọa độ.
Con card này vẫn nhắn tin ddc . Ông bạn mình mua máy hộ bảo con này cài CDMA nên chỉ dùng đc S-fone.

Up cái hình GPS nào. Lên trên để anh em trợ giúp cái.

Attachments

• GPS pic.jpg
    GPS pic.jpg
    47.8 KB · Đọc: 42

kikkubey

GÂY DỰNG
nếu mà còn phân vùng recovery mà ko nhớ nút tắt để vào, bạn có thể dùng đĩa hiren's boot, chọn các tool partition rồi set active cho phân vùng đó và khởi động lại

thử nhé

good luck!

nb_kn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nếu mà còn phân vùng recovery mà ko nhớ nút tắt để vào, bạn có thể dùng đĩa hiren's boot, chọn các tool partition rồi set active cho phân vùng đó và khởi động lại

thử nhé

good luck!

Mình dùng các chương trình kiểm tra partition trong Hiren đều không thể nhìn thấy cái phân vùng recovery đấy. Tất cả đều báo HDD = 76Gb.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...