EeePC 1000HE có lắp được Ram Bus 800 ko các bác nhỉ. Bác nào có link thông số của main cho mình xin

Các thớt khác của perfectarch

vitinh4k

GÂY DỰNG
Bác gắn ram bus 800 được nhưng sẽ hổ trợ lùi là máy bác chỉ chạy bus 533 or 667 cho phù hợp với main

VietApps.com

GÂY DỰNG
có cách nào làm nó chạy đúng với thông số k bác ???????????

No way. Nguyên tắc chung của các thiết bị trong máy tính đối với bus là cả hệ thống sẽ chạy ở tốc độ bus của thiết bị có bus thấp nhất. Cho nên trường hợp của bác chạy đc là vì RAM nó tương thích ngược nên chạy đc ở bus thấp hơn chứ không là sao cho nó chạy đúng bus 800 đc đâu vì trong thiết kế các linh kiện khác chỉ chạy được bus 667 là max rồi <):)

tommy_troc

GÂY DỰNG
Cắm vô tư bạn ạ, ko lo về vấn đề xung đột đâu :)

audiophile

GÂY DỰNG
Bus chip, ram phải đồng bộ lẫn nhau, nếu khác nhau nó sẽ hoạt động ở bus thấp hơn. Một số dòng main nó sẽ kén ram, phải lắp đúng thông số, không nó không hoạt động, nên tốt nhất là bác đi mua Ram thì mang máy theo, lắp luôn xem nó chạy bình thường không ? Chạy tốt thì mua, nhưng chắc tốc độ không hơn được bus 667 đâu (vì con máy của bác CPU bus 667 thì phải)

bigweed

GÂY DỰNG
No way. Nguyên tắc chung của các thiết bị trong máy tính đối với bus là cả hệ thống sẽ chạy ở tốc độ bus của thiết bị có bus thấp nhất. Cho nên trường hợp của bác chạy đc là vì RAM nó tương thích ngược nên chạy đc ở bus thấp hơn chứ không là sao cho nó chạy đúng bus 800 đc đâu vì trong thiết kế các linh kiện khác chỉ chạy được bus 667 là max rồi <):)
nếu như bác nói là laptop core i7 chip bus 1333 nhưng ram bus 1066 thì cũng chạy ở 1066 thôi à,đang định build em alienware nhưng thế này thì nên suy nghĩ lại :(

pikachu39_fa

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Em đang định mua netbook asus, không biết có con nào có 2 khe cắm ram nhỉ. dòng netbook có nâng cấp được lên ram 4 Gb không

dior16

GÂY DỰNG
Hùi đi học thầy có khuyên là laptop CPU bus bao nhiêu thì gắn đúng ram bus như vậy nhưng không để ý. Giờ gắn thử mới bik. Bus 800 thì cas thường cao hơn bus 667 (default). Gắn bus 800 vào máy 667 thì chỉ thấy chạy dc 667 trong khi cas lại cao hơn gắn cây 667.

canhsong73

GẮN KẾT
Gắn thanh ram bus 800 vào vô tư, không sao cả đâu bạn ơi

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...