Em cần hỏi về con HP Pavilion DV2500.

Các thớt khác của [/thnl/]
28 Tháng một 2008 lúc 00:21
Em mới tậu con này, nhưng có vài điểm thắc mắc muốn hỏi các bác...
Thứ 1: Có nên cài chạy song song 2 win : XP và Vista ko?
(Bởi vì người bán cho em họ nói là 2 win sẽ ... gọi là oánh nhau ~> ko ổn)
Thứ 2: Nên chia ổ cứng thành bao nhiêu phần?
Hiện tại em chia 4 : trong đó đã có 1 ổ Recover. Vì cái anh kỹ thuật cài cho em nói là nếu chia nhiều ổ,nó ko nhận ổ Recover :confused:

Thứ 3: Em chỉ dùng được webcam khi chát, bác nào biết cách nào dùng để chụp ảnh , quay film thì mách giùm em.

Tạm thời em có 3 câu hỏi đó, bác nào bít làm ơn giúp em nhé!
Các bác có thể giúp tại đây hoặc là mail giúp em cũng được (mail : thnl87@gmail.com - nick chat : thnl87)
Cảm ơn các bác đã đọc và giúp đỡ...

28 Tháng một 2008 lúc 08:27
Thứ 1 : việc chạy song song 2 win hoàn toàn có thể thực hiện(mỗi khi khởi động thì chỉ 1 win làm việc thế thì làm gì có chuyện oánh nhau ở đây ???) ,nhưng phải lưu ý nếu muốn cài winXP thì phải làm một đĩa winXP cài trên ổ chuẩn SATA như bác Mít hướng dẫn trên diễn đàn (tự tìm nhé :))
Thứ 2 : chia ỗ đĩa bao nhiêu mà chẳng được tùy vào nhu cầu sử dụng,miễn là đừng đụng chạm gì đến phân vùng recovery là ok thôi.
Thứ 3 :muốn quay phim ,chụp ảnh bằng webcam thì mở chương trình QuickPlay lên,trong đó có đầy đủ các ứng dụng với webcam.
và Thứ 4 : lưu ý trước khi thực hiện các bước ở trên (đặc biệt bước thứ 1 và 2) thì cứ làm sẵn bộ đĩa recovery đề phòng bất trắc xảy ra,mà chắc chắn sẽ xảy ra :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday