Em cần hỏi về con HP Pavilion DV2500.

Các thớt khác của [/thnl/]
28 Tháng một 2008 lúc 00:21
Em mới tậu con này, nhưng có vài điểm thắc mắc muốn hỏi các bác...
Thứ 1: Có nên cài chạy song song 2 win : XP và Vista ko?
(Bởi vì người bán cho em họ nói là 2 win sẽ ... gọi là oánh nhau ~> ko ổn)
Thứ 2: Nên chia ổ cứng thành bao nhiêu phần?
Hiện tại em chia 4 : trong đó đã có 1 ổ Recover. Vì cái anh kỹ thuật cài cho em nói là nếu chia nhiều ổ,nó ko nhận ổ Recover :confused:

Thứ 3: Em chỉ dùng được webcam khi chát, bác nào biết cách nào dùng để chụp ảnh , quay film thì mách giùm em.

Tạm thời em có 3 câu hỏi đó, bác nào bít làm ơn giúp em nhé!
Các bác có thể giúp tại đây hoặc là mail giúp em cũng được (mail : thnl87@gmail.com - nick chat : thnl87)
Cảm ơn các bác đã đọc và giúp đỡ...

28 Tháng một 2008 lúc 08:27
Thứ 1 : việc chạy song song 2 win hoàn toàn có thể thực hiện(mỗi khi khởi động thì chỉ 1 win làm việc thế thì làm gì có chuyện oánh nhau ở đây ???) ,nhưng phải lưu ý nếu muốn cài winXP thì phải làm một đĩa winXP cài trên ổ chuẩn SATA như bác Mít hướng dẫn trên diễn đàn (tự tìm nhé :))
Thứ 2 : chia ỗ đĩa bao nhiêu mà chẳng được tùy vào nhu cầu sử dụng,miễn là đừng đụng chạm gì đến phân vùng recovery là ok thôi.
Thứ 3 :muốn quay phim ,chụp ảnh bằng webcam thì mở chương trình QuickPlay lên,trong đó có đầy đủ các ứng dụng với webcam.
và Thứ 4 : lưu ý trước khi thực hiện các bước ở trên (đặc biệt bước thứ 1 và 2) thì cứ làm sẵn bộ đĩa recovery đề phòng bất trắc xảy ra,mà chắc chắn sẽ xảy ra :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday