em cần tư vấn về dv6000

Các thớt khác của hoangvoila
9 Tháng sáu 2007 lúc 11:43
em định lấy cái dv6000 của thằng bạn, nhưng đang băn khoăn vì máy của nó là Turion X2, mà em có kinh nghiệm khi trước dùng chip AMD máy bàn nóng khủng khiếp, chạy thì có vẻ nhanh nhưng đúng là cứ thế nào ý khó nói quá.

E cũng chỉ có nhu cầu văn phòng giải trí, cũng không chơi game gì mà chỉ online web iếc linh tinh thôi.

theo các bác thì nên chọn intel hay AMD?? Mà cái AMD turion x2 đấy bác nào dùng rồi có kinh nghiệm phổ biến cho em với, chạy có nóng không nhỉ??? em cứ sợ sợ AMD thế nào ấy. Với lại chip AMD turion so với core duo chênh nhau khoảng bao nhiêu tiền ạ??

THanks nhiệt tình các bác nhé

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 17:53
đây đây, có em giúp anh đây

em đang dùng dv6305us chạy AMD X2 TL50 đây anh, cảm nhận là chạy cực phê, nhanh hơn cả con T2400 đó.

vấn đề anh quan tâm bi giờ đã không con, AMD bi giờ không còn là AMD của 10 năm về trước, chạy cực nhanh, cực mát luôn.

Nhưng em cũng nói trước, dòng dv6000 chạy rất nóng, cả intel và AMD đề vậy, do kết cấu thiết kế của máy dành cho giải trí gia đình, nên không được đầu tư cao về bộ khung như các dòng NC, nx . Đó là điểm chung của dv6000 thôi, nóng ở vùng đặt tay, còn lại rất mát

em cho máy chạy 24/7 chạy hộc máu luôn, quạt quay tốc độ chấp nhận được, không gây tiếng ồn

Anh lựa chon AMD là hợp lý vì giá thành thấp, nhưng hiệu năng đem lại rất đáng đồng tiền

ANh chọn AMD X2 ấy, là công nghệ 2 nhân.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 21:27
Con này chạy OK đó bác;do VGA share nên bác nên tăng ram >= 1gb chạy mới ngon.

13 Tháng sáu 2007 lúc 08:33
Thế à ,hihi thanks 2 bác nhiều lắm nhá. Mình vẫn bị ấn tượng bởi con chip máy bàn ngày xưa nóng và tốn điện dã man luôn.

Tiện thể các bác định giá giúp em con này với, em không biết giá bn thì hợp lý nữa.

dv6000, AMD turion x2 1.6, Ram 1Gb, HDD120gb, nvidia 6510 64Mb, DVDRW, máy mới tinh nhưng bị trôi bảo hành một chút chắc còn tầm hơn 10 tháng bh.

Con này khoảng bao nhiêu tiền ạ?? Em không ham mua rẻ nhưng cũng sợ bị đắt quá.

Cảm ơn anh em nhiều nhé

13 Tháng sáu 2007 lúc 09:31
em cũng đang dùng 1 con V3000 AMD đây,no prob bác ạ,dùng ko nóng lắm đâu,cấu hình của em cũng tựa bác,mỗi tội ko được X2 mà mua cũng gần 1000 cách đây gần năm.Bác múc sớm đi ko mất lại hối tiếc.

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:43
nếu là người quen thì cứ cầm tạm về test thử rồi hẵng quyết định là yên tâm nhất
riêng dòng DV thì cả intel và AMD chạy đều nóng, quái cái là chỗ nó nóng là ở vị trí HDD, chứ còn chip thì ko đến nỗi

13 Tháng sáu 2007 lúc 10:37
Vầng cảm ơn các bác, em cũng đang cân nhắc chút vì mấy chỗ bán con này cấu hình cũng tầm như nhau mà dùng chip intel, dù là 2060 họ bán khoảng 850USD. Nếu trả con này 800 thì hay là cố thêm tí làm con intel cho yên tâm nhỉ??

Các bác nghĩ sao ạ?? Em cầm thử con này chạy thì cả hai bên để tay đều nóng, không chỉ ổ cứng đâu ạ hic không hiểu thế nào mà nóng thế hic. ở cơ quan em đang cùng con NC4200, chạy cả ngày mà chả nóng tí nào tự nhiên sờ con này sao nóng thế không biết

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào thứ 4 vừa qua, Microsoft đã thông báo rằng họ sẽ thực hiện nhiều thay đổi ở trang office.com cùng với ứng dụng Office 365 để biến chúng trở nên gọn gàng hơn, giao diện sáng sủa hơn.

Thay đổi lớn nhấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday