em cần tư vấn

Các thớt khác của mrsingsongvnn
30 Tháng ba 2007 lúc 13:35
chào toàn thể anh em,các anh ơi cho em hỏi có ai đã dùng qua cái laptop này chưa ACer 3680 Cel M 1,73 HDD 80 GB,ram 512 ,14"1,lan wifi mà với tầm tiền là 600 đô,em thấy chúng nó quảng cáo rầm rộ mà đang máu dùng,hình thức trông cũng được,mà có hay hỏng vặt kô nhỉ?mà có đồ thay thế kô.có người bán rẻ cho em la 420 dô,em chưa dùng bao giờ nên chưa biết.mong các anh tư ván dùm.Thank,em chỉ có nhu cầu bt thôi,em định lấy căm thêm 512 ram nữa có được kô mà ram up lên được bao nhiêu

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 22:20
buồn quá chẳng ai giúp mình cả
Tối thứ 7 thì nhiều người bận rộn lắm, mình thì không nên giúp bạn nhé :)

chào toàn thể anh em,các anh ơi cho em hỏi có ai đã dùng qua cái laptop này chưa ACer 3680 Cel M 1,73 HDD 80 GB,ram 512 ,14"1,lan wifi mà với tầm tiền là 600 đô,em thấy chúng nó quảng cáo rầm rộ mà đang máu dùng,hình thức trông cũng được,mà có hay hỏng vặt kô nhỉ?mà có đồ thay thế kô.có người bán rẻ cho em la 420 dô,em chưa dùng bao giờ nên chưa biết.mong các anh tư ván dùm.Thank,em chỉ có nhu cầu bt thôi,em định lấy căm thêm 512 ram nữa có được kô mà ram up lên được bao nhiêu
Tình huống của bạn là 1 tình huống muôn thủa cho người đi mua máy tính nói chung và Laptop nói riêng.

Bạn cần phải xác định..bạn cần dùng Laptop vào mục đích gì, và như thế nào, ở đâu..từ đó bạn mới có sự lựa chọn phù hợp..Đừng vì thấy cái máy tính này có cấu hình A.B.C mà giá chỉ có D, có người bán rẻ là D-XXX $ thì mua..Như thế rất có thể bạn sẽ ko lựa chọn được được chiếc Laptop hợp lý và nhanh chóng rơi vào những người muốn bán lại hoặc đổi Laptop chỉ sau vài ngày sử dụng

Nếu chiếc Laptop này còn mới cóng thì rất có thể người định bạn cho bạn đã ko tìm hiểu kỹ và đã lựa chọn chưa chuẩn. Vì thế người ta cần bán đi (và chấp nhận lỗ) để đầu tư lại.

Chính vì vậy bạn ko nên trượt tiếp vào vết xe đổ này. Hãy lựa chọn cho phù hợp

Vì ko biết về nhu cầu của bạn, nhưng nếu bạn là 1 người sử dụng Laptop ở mức bình thường: Vào Net, Nghe nhạc số, Xem phim...Chat chit rồi chơi 1 vài Game đơn giản thì mình khẳng định ACer 3680 Cel M 1,73 HDD 80 GB,ram 512 ,14"1,lan wifi là quá đủ cho nhu cầu của bạn..Nếu chiếc máy này mới toanh 100%, còn bảo hành và giá bạn mua là 420$ so với giá trên thị trường là 600$ thì rất tốt cho bạn.

Còn việc nâng cấp lên RAM 1GB thì sẽ ổn hơn nếu bạn muốn vừa Copy hàng GB dữ liệu trong ổ, vừa quét ổ diệt Virus và đồng thời giải nén 1 file to đùng :D . Còn với nhu cầu bình thường, tạm chấp nhận nghỉ 1 chương trình chờ cho chương trình kia chạy xong thì RAM 512MB là đủ.

Hãy nhớ, nếu đã quyết định mua thì chấp nhận dùng nó trong 1 khoảng thời gian, nếu nhanh chán và bán đi thì coi chừng...Bạn sẽ bị mất hàng trăm $ như anh chàng đang định bán cho bạn đó :(

Chúc ngày nghỉ vui vẻ..

kkk

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 22:37
Bác Thế Anh nói có vẻ quá đủ rồi :D

Em chỉ xin nói thêm, bác nên cân nhắc về vấn đề "chạy theo công nghệ" hiện nay nữa, ở thời điểm bây h, bác mới bắt đầu đầu tư mua 1 con celeron như vậy, liệu có nên ko ? xu hướng bây h là core duo và sẽ phát triển hơn thế nữa, chỉ sợ sau vài năm, con celeron này lại thành lạc hậu, lúc đó phải chịu bán lỗ để nâng cấp máy móc ... hơi gay :)

31 Tháng ba 2007 lúc 23:16
cảm ơn các bác đã tư vấn dùm em,em còn một vấn đề nữa hỏi các bác,thế một chiếc máy laptop dùng bt thường và giữ gìn cẩn thận thì bao lâu thì hỏng,tất nhiên đồ đắt tiền dùng theo công nghệ bao giờ cũng sướng hơn và tiền nhiều hơn,có những cái sau 1 năm hết hạn bảo hành nó lăn đùng ngã ngửa ra hỏng thì sao,Vd nhu Main thì sao,em thì dùng máy nhu cầu bt thôi chứ ko phải la chuyên nghiệp gì cả,cám ơn tất cả mọi người đã chỉ bảo cho em

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday