em có con Canon Ixus 420chụp bị đỏ hình

Các thớt khác của stinger

stinger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tự nhiên mấy hôm nay lấy máy ra chụp thằng cu con thì hình nó cứ đỏ đỏ, LCD thấy cũng đỏ, load hình ra thấy cũng đỏ đỏ như thiếu cân bằng màu.
Em ra Tã hỏi thì bọn nó nói bị hư chíp cảm biến ánh sáng ( chip CCCD ) gì đó. mà hông bít có đúng hông. Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo em với, ai bít chỗ nào sữa uy tín , giá rẻ thì chỉ cho em với.

với lại em tính lấy con S3IS hoặc S5IS giá nó là 335$ và 450$ , nó khác nhau tra sao và có ưu điểm gì nổi trội hơn kg ( ngoài 6.0 và 8.0 )

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho em tham gia với, con canon 800is với panasonic TZ3 thì chọn con nào vậy các bác, quan trọng là hình chụp đẹp, LCD hiển thị tốt, tốc độ flash nhanh, quay phim có tiếng...:D là được rồi à hay có con này tầm 300 mà đáng để mua hơn kô. Thanks

em có con Canon Ixus 420chụp bị đỏ hình
Đem máy ra tiệm ảnh làm vệ sinh ống kính và cảm biến. Sau khi làm xong nếu không cải thiên được thì thay cảm biến mới (chỉ là hàng linh kiện) chất lượng hình ảnh chỉ đạt khoảng 96%. Phương án tốt nhất : Thay máy mới.

với lại em tính lấy con S3IS hoặc S5IS giá nó là 335$ và 450$
S3IS một thời vang bóng, danh tiếng đến nay vẫn còn, S5IS còn hay hơn nữa : Độ phân giải lớn hơn, màn hình to hơn, gắn được đèn flash ngoài v..v...nếu có điều kiện về tài chính chọn S5IS vẫn hơn, tuy nhiên giá S3IS so với thời điểm cuối năm 2006 đến nay đã xuống giá tiếp gần 12% vẫn là lựa chọn tốt.

Cho em tham gia với, con canon 800is với panasonic TZ3 thì chọn con nào vậy các bác, quan trọng là hình chụp đẹp, LCD hiển thị tốt, tốc độ flash nhanh, quay phim có tiếng...:D là được rồi à hay có con này tầm 300 mà đáng để mua hơn kô. Thanks
Với những yêu cầu như trên thì thêm tí tiền mua Canon S3IS. Quay phim âm thanh rõ, trong khi quay vẫn có thể zoom và chụp thoải mái (có nghĩa là quay thì cứ quay, chụp cứ chụp. Hai chương trình hoạt động song song cùng lúc và không giới hạn thời gian, thẻ nhớ có bao nhiêu là nó quay đến hết thì thôi). Ảnh chụp đẹp, màn hình LCD rõ nét nhưng chỉ có 1.8" thôi. Đặc biệt lúc nào không quay, không chụp có thể làm máy ghi âm cũng được :D :D :D

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có lẽ cả 2 chiếc này đều thỏa mãn nhu cầu của bác, tuy nhiên Tz3 flash hơi yếu 1 chút - mất điểm chụp tối - nhưng chắc chắn được điểm ban ngày vì zoom cực phê

Chiếc S3is hoặc S5is có thể nói là hơn Tz3 về mọi mặt trừ 1 việc là nó LỚN hơn nhiều, do vậy có thể bạn sẽ chẳng có tấm hình nào chứ đừng nói là xấu với đẹp vì ... trong nhiều trường hợp bạn bỏ nó ở nhà vì cồng kềnh. :D :D cái giá phải trả cũng lớn đấy, trừ khi bạn mua cả hai.

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con CANON 420 chắc sắp đi em CCD rồi . Hiện tượng nó thế rồi sẽ đến lúc nặng hơn và tối thui luôn . Lúc đó là hỏng hẳn . CCD CANON có 1 số dòng IXY/IXUS nó bị như vậy . Nói tóm lại chắc phải thay em CCD đó .

stinger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con CANON 420 chắc sắp đi em CCD rồi . Hiện tượng nó thế rồi sẽ đến lúc nặng hơn và tối thui luôn . Lúc đó là hỏng hẳn . CCD CANON có 1 số dòng IXY/IXUS nó bị như vậy . Nói tóm lại chắc phải thay em CCD đó .
chài, nghe bọn ngoài Tã nó bảo thay CCD cả triệu, vậy em mua máy mới cho rồi. Bác nào chỉ chỗ sữa chính gốc hông, bọn ngoài Tã cũng nhờ chỗ khác sữa rùi mình bị cắn 1 khúc nữa

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chài, nghe bọn ngoài Tã nó bảo thay CCD cả triệu, vậy em mua máy mới cho rồi. Bác nào chỉ chỗ sữa chính gốc hông, bọn ngoài Tã cũng nhờ chỗ khác sữa rùi mình bị cắn 1 khúc nữa
Cách tốt nhất là rao bán cho những bác chuyên làm về máy ảnh(để gỡ gạc lại chút đỉnh :D)rồi làm một quả Tz3 hay s3is là ok ngay.Tz3 lợi thế hơn với kiểu dáng nhỏ gọn hơn và màn hình đẹp hơn còn S3is trông pro hơn và cho ảnh thành phẩm sắc sảo hơn!

tự nhiên mấy hôm nay lấy máy ra chụp thằng cu con thì hình nó cứ đỏ đỏ, LCD thấy cũng đỏ, load hình ra thấy cũng đỏ đỏ như thiếu cân bằng màu.
Em ra Tã hỏi thì bọn nó nói bị hư chíp cảm biến ánh sáng ( chip CCCD ) gì đó. mà hông bít có đúng hông. Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo em với, ai bít chỗ nào sữa uy tín , giá rẻ thì chỉ cho em với.

với lại em tính lấy con S3IS hoặc S5IS giá nó là 335$ và 450$ , nó khác nhau tra sao và có ưu điểm gì nổi trội hơn kg ( ngoài 6.0 và 8.0 )
Có thể cửa chập kô làm việc.0909218982

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday