Em cũng xin tư vấn cái laptop, 1000$ + 100$

Các thớt khác của hellozun
Status
Không mở trả lời sau này.
4 Tháng sáu 2007 lúc 22:32
@mod: mún mua mà ko rành lap lắm nên hỏi, mod đừng xóa, thankz.
Em có $1000 (+<$100). Đồ họa không quan trọng lắm, chỉ chơi game linh tinh thôi. Không biết với số tiền đó có thể mua Dell T7200 Ram 1G Graphic 950 hay không? Máy thế thì Vista có ổn lắm không? Em chỉ quan tâm tốc độ và dáng dễ nhìn chút. Thích vaio, nhưng chắc là ko đc rùi, ít $ quá. Xin các pro cho chút ý kiến tư vấn: dòng máy nào, cấu hình phù hợp với $ trên. À tiện thể gợi ý chỗ tin cậy đúng giá đúng chất lượng máy (chủ quan thôi nhá, đừng có đưa ý kiến đánh giá chỗ bán của người khác... phạm qui mà bị close topic của em nhá, thankz)

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 22:41
khoảng <=1100 usd thì bạn vẫn có thể mua được vaio dòng FE đó bạn, có thể mua được FE 670 tầm giá này, con này dùng mượt lắm. có thể tham khảo tại maytinhxachtaymy.com

5 Tháng sáu 2007 lúc 16:02
nhưng chắc chỉ chơi hàng 2hand thôi, chứ hàng new chắc hổng đủ $ đâu.:)
Cỡ đó dư mua Dell 1505, CPU core dual 1.73, ram 2 GB, Vga ATI X1300, HDD 160 GB, hàng xách tay nhưng còn nguyên seal.

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 16:57
Dạo này nảy ở đâu ra một đống bác dự bị cứ spam bài kiểu này nhỉ ?
Trước khi hỏi seach đi đã, xem xong nghĩ tiếp, thích thì đến tận nơi xem rồi thử chán đi rồi bí quá hãng hỏi.

5 Tháng sáu 2007 lúc 17:36
Dạo này nảy ở đâu ra một đống bác dự bị cứ spam bài kiểu này nhỉ ?
Trước khi hỏi seach đi đã, xem xong nghĩ tiếp, thích thì đến tận nơi xem rồi thử chán đi rồi bí quá hãng hỏi.

hic, dự bị # không dự bị là 3000 vnd?. Search thì cũng đã search rồi, nhưng chưa thỏa mãn nên mới post hỏi. Net sinh ra để làm gì, thế kỷ này mà cái gì cũng bắt tận tay vay tận mặt thì thôi vô rừng ở cho sướng. Nếu u thấy bài post nhảm thì thôi ko phiền u post reply. Đọc lại coi ai spam bài. Đừng thấy người mới mà mún bắt chẹt này nọ. Nếu mod thấy helllozun hỏi nhảm, post lung tung thì close giúp. Còn ko xin xóa cái reply nhảm nhí của bác gì ở trên giúp. Cảm ơn nhiều.

BongHongXanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 17:59
- Tầm 1100$ này Bác cứ máy mới mà chơi
- Theo nhu cầu Công việc + $ chọn máy
- Các loại máy : Hp/Dell/Compact đều chạy ổn định ; máy chắc;
- Bác kiếm mấy cái báo giá rồi nhìn xem tiền trong túi rồi Post cấu hình lên anh em tư vấn giúp;

Chúc Bác mua được máy hợp với ý mình!

ngoanhson

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 18:21
hic, dự bị # không dự bị là 3000 vnd?. Search thì cũng đã search rồi, nhưng chưa thỏa mãn nên mới post hỏi. Net sinh ra để làm gì, thế kỷ này mà cái gì cũng bắt tận tay vay tận mặt thì thôi vô rừng ở cho sướng. Nếu u thấy bài post nhảm thì thôi ko phiền u post reply. Đọc lại coi ai spam bài. Đừng thấy người mới mà mún bắt chẹt này nọ. Nếu mod thấy helllozun hỏi nhảm, post lung tung thì close giúp. Còn ko xin xóa cái reply nhảm nhí của bác gì ở trên giúp. Cảm ơn nhiều.
Haha, khác nhau 3,000vnđ bằng tiền đánh đôi giày cơ à ?

Đừng nghĩ là có NET mà không nghiên cứu, cứ ngồi đấy hỏi mà thành tài đựoc đâu.
Cậu mựon sách đọc lại bài "thầy bói mù xem voi" coi.
Không bíêt thì cái chổi xể cũng giống con voi hoặc cái quạt cũng là con voi.

Cái cậu cần có đầy trong diễn đàn này rồi, nên mới nói là cậu seach đi đã vì các mod riêng delete mấy cái đề tài giống i chang cái này trong vài hôm nay đã thấy mệt quá rồi.
Ai cũng vào bắt chẹt thì chắc khoẻ lắm nhỉ vì đề tài này cũng phải close ngay thôi.:eek:

B

banbebonbien

5 Tháng sáu 2007 lúc 19:22
mèn ơi, mỗi người có 1 cách quan tâm khác nhau, em tìm tất cả diễn đàn này rồi, chưa thấy bác nào đề cập là có 1100$ thì mua gì được...mình thấy cấu hình của DELL 1405 T7200 có vẻ phù hợp với yêu cầu cũng như túi tiền của bạn đấy... bạn kiếm dòng E1405 của DELL tương ứng với số tiền bạn có để tham khảo nhé.. Chúc bạn sớm mua được máy

Diễn đàn này không lớn quá đâu, có rất nhiều diễn đàn lớn với hàng trăm câu hỏi tương tự nhau nhưng vẫn được nhiệt tình giúp đỡ.. chỉ 1 câu hỏi nhỏ thế này cũng bắt bẻ người ta và coi là Spam thì thiệt là quá đáng

Em không biết bác ngoanhson giỏi đến cỡ nào, trình độ search của bác cao đến đâu, nhưng xin bác làm ơn giúp đỡ những new_comer..họ đến đây với tinh thần học hỏi, tôn trọng và chia sẻ.. họ đáng được trả lời kẻ cả khi diễn đàn này đã có 1000 câu trả lời và 1000 cách hỏi tương tự như thế...

Giá máy tính xách tay thay đổi xoành xoạch... xem lại mấy cái bài cũ e là sẽ bị ngộ nhận và lâm tưởng đấy :)

Chỉ là chút góp ý, ko có ý đụng chạm đến bất cứ ai, dĩ hòa vi quý thanks :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday