em dân kiến trúc lần đầu mua lap ,các bác giúp em với

Các thớt khác của trungruacon
1 Tháng chín 2007 lúc 00:23
các bác ơi giúp em với ,em đang định mua con toshibaA205-S4577 thấy ghi cài win vista premium .em học kiến trúc nên thường làm cad2007 ,max9 VrayRc3và shop cs3 .không biết là win vista có cài được mấy chương trình đó không ,vì em thấy có bác bảo cài được có bác lại bảo không .và không biết chạy render Vray max có ổn không vì em thấy cạc on ghi là intel GMA950-up to 224 mb share
mong các bác chỉ giáo cho thằng em ngu dại nầy
em có tầm ngàn mốt nếu có con nào phù hợp các bác tư vấn em luôn nhé .thank các bác nhiều
a` quên , cái em định mua là hàng refactory .chất lượng hàng đó thế nào a. ,em thấy nó rẻ hơn kha khá lại vừa tầm tiền nên định mua thôi

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 00:27
một lời khuyên thôi, anh đừng nên nghĩ đến tohsiba

anh là dân thiét kế nên kiếm con nào có màng hình độ phân giải cao, và em nghĩ lựa chọn tốt cho anh đó là con dell D820 ( cấu hình đề nghị T7200/ ram 2G/ VGA quadro NVS 120 512MB/ hdd tùy ý , màng hình 15,4 in SXGA+ hoặc UXGA+ sẽ là số 1 cho ngành thiết kế của anh, giá cả cũng tương đối dễ chịu tầm 1200$ trở lại )

chúc anh chọn được máy tốt

1 Tháng chín 2007 lúc 08:54
Mình dùng windows Vista + cad 2008, max9 Vray RC3 và Shop CS3, nói chung là ok thôi nhưng bạn cần chú ý xác định mục đích . Mình đoán bạn là dân thiết kế nội thất nên chắc Render nhiều. Nếu Render nhiều thì bạn ko nên quá chú trọng vào card đồ họa vì nó chỉ quan trọng trong lúc dựng hình,chỉ cần một card tầm trung là đủ. Bạn cần chú trọng vào CPU và RAM .Nếu dùng Vista thì RAM phải 2 GB . CPU thì càng mạnh càng tốt( mình dùng Core 2 Duo T7300 cũng được, đêm qua Render 3 cái ảnh mất gần 7 tiếng :D ). Bạn còn phải xác định là dùng Laptop lúc Render sẽ rất nóng( như mình lúc Render là 75 độ dù đã có Notepal ). Nếu ko phải xách máy nhiều như kiểu đem lên công ty hay cho khach hàng xem thì mình khuyên bạn nên mua desktop :D. Đó là ý kiến của mình. ^_^

Newbiebie

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 09:18
Mình cũng là dân KTrúc đây, desktop thì có rồi... cũng đang lăn tăn kiếm 1 con laptop mà khó chọn quá... tại chưa có kinh nghiệm ..giá khoảng 1200usd trở lại chắc chỉ có con dell vostro , hoặc hp dv...... mà nghe bà con chê hp nên chắc làm con dell quá, o biết độ phân giải màn hình của nó đc nhiu nhỉ, 15' mà đc 1440x1000 thì ngon nhỉ...ai có knh nghiệm gì xin chỉ giáo thêm..thaxx

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday