Em đang muốn biết số lần xạc của pin laptop thì dùng soft zì ạ?????

Các thớt khác của newmember16

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2006 lúc 18:33
nếu bạn dùng lap panasonic thì mình cung cấp cho bạn phần mền kỉêm tra số lần sạc pin.

không biết các phần mền khác sao chứ của pana thì khi nào pin còn < 3% mình bắt đầu sạc thì phần mền mới ghi nhận đó là 1 lần sạc, còn nếu pin còn nhiều mà gắn điện sạc thì phần mền nó ngu quá không ghi nhận được.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2006 lúc 23:24
Nếu thế thì hình như mới chỉ có Pana & IBM mới có phần mềm này ah? Các hãng khác thì sao vậy? :D

em chỉ biét hai hảng này cung cấp phần mền kiểm tra số lấn sạc của pin thôi, còn các hảng khác thì em chịu, nhưng mà riêng chú dell thì chắc chắn là không có. còn HP , toshiba hay vân vân em không rõ( chưa có điều kiện sử dụng)

Pana cung cấp phần mền này nằm trong bộ tiện ích của hảng, em vô tình mới phát hiện ra thôi( dùng cho pana CF-29) còn các đời máy sau này không rõ là có còn dung được phần nềm này không.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2006 lúc 05:53
Không biết các phần mền khác sao chứ của pana thì khi nào pin còn < 3% mình bắt đầu sạc thì phần mền mới ghi nhận đó là 1 lần sạc, còn nếu pin còn nhiều mà gắn điện sạc thì phần mền nó ngu quá không ghi nhận được.
IBM thì nó cho phép mình thiết lập một mức tối thiểu nào đó thì nó mới nạp pin. Khi nào pin dưới mức đó thì máy mới nạp và mới tính 1 cycle.

Phải nói IBM nó support khiếp thật! :D:D:D

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2006 lúc 07:02
Anh MinhNgoc có soft cho con Sony thì cho em xin cái nha, cám ơn anh nhiều lắm, sao bên Room kinh nghiệm cơ bản kô thấy các anh đề cập vấn đề này khi mua laptop 2nd :)
Anh không có cái software đó em à. Chỉ có cái Battery Information ( đã up lên trong topic dính nói về Pin Laptop rồi ). :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi các mod HHVN,
Nick Camine của mình đang hoạt động trên tâptalk, tự dưng vào không nhìn thấy gì, vào trên web báo not permision.
Các nick khác vẫn sử dụng tapatalk bình thường.
Mình muốn biết là nick của mình bị lỗi hay do vi phạm quy định ...
Lazada Vietnam Master card on Monday