Em đang phân vân giữa 2 con Vaio, mong các bác chỉ giúp !

Các thớt khác của TrueBlue
10 Tháng mười hai 2007 lúc 15:39
Chào các bác !
Em đang chuẩn bị tậu một em Vaio (dùng sony từ lâu lắm rồi) :p , tài chính của em chỉ cho phép mua 1 trong 2 con này : VGN-CR220E và VGN-FZ290N2 .
Thấy giá của nó cũng tương đương nhau, hình như con CR220 là từ China, con FZ290 là từ USA phải không các bác ?
Các bác coi qua rồi tư vấn giúp em với, nếu như lấy dòng FZ thì có nên đầu tư thêm ít tiền để chơi em FZ290 N3 không ?
Cảm ơn các bác trước :)

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 17:54
Chào các bác !
Em đang chuẩn bị tậu một em Vaio (dùng sony từ lâu lắm rồi) :p , tài chính của em chỉ cho phép mua 1 trong 2 con này : VGN-CR220E và VGN-FZ290N2 .
Thấy giá của nó cũng tương đương nhau, hình như con CR220 là từ China, con FZ290 là từ USA phải không các bác ?
Các bác coi qua rồi tư vấn giúp em với, nếu như lấy dòng FZ thì có nên đầu tư thêm ít tiền để chơi em FZ290 N3 không ?
Cảm ơn các bác trước :)
Chuyện từ TQ hay Mỹ bạn cũng đừng nên bận tâm, tuy nhiên nên lấy hàng nhập từ Mỹ về (made in China cũng đc) vì chất lượng tuân theo chuẩn US nên yên tâm hơn. Cá nhân mình là Nam thì mình sẻ chọn FZ vì nhìn nó mạnh mẽ hơn, còn dòng CR là dòng thời trang thiên về nữ giới. Việc mua máy tùy vào khả năng và công việc thôi, đương nhiên thì tiền nào của nấy rồi!

10 Tháng mười hai 2007 lúc 18:28
muốn mua con nào thì:
- thứ nhất nhu cầu sử dụng: đồ họa, lập trình, văn phòng, giải trí ....?
- thứ 2 mẫu mã, chủng loại, thời trang,...?
- thứ 3 túi tiền của mình
* Chất lượng và dịch vụ là quan trọng nhất.
Nếu bạn là Nam thì chọn em FZ cho cá tính, nếu đam mê thời trang thì em CR là tuyệt có 4 màu: Red, Gold, White, Pink. nên chọn hàng USA nha bạn sẽ an tâm hơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday