em hỏi muốn back up ổ cứng ạ

Các thớt khác của dr_slums

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 05:22
em cài lại hệ điều hành và các chương trình cần thiết rồi bây H ổ của em nó khoảng 10 G thì em muốn back up lại vậy phải làm thế nào ạ? Em có ổ DVD ghi ạ nhưng thấy đĩa có 4,7 G thôi không biết phải làm sao ?

24 Tháng ba 2007 lúc 10:02
BẠn có thể để chế độ nén cao nhất, chọn chế độ xóa bỏ page file sẽ giảm khá nhiều kích thước file backup (chương trình ghost)

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng ba 2007 lúc 08:51
thế nếu chia file ra thế khi hỏng thì làm thế nào bây h ạ? em nhớ là có ai nói ghost là file ảnh của đĩa vì vậy nếu ghost thì tất cả những gì trên đĩa là đi hết cơ mà ??? em ghosst đĩa 1 DVD vào HDD rồi cho đĩa 2 vào thì những gì đang có trên HDD sẽ đi hết đúng không ?

25 Tháng ba 2007 lúc 10:45
Trời làm j có chuyện đó, khi bác tạo 1 file image thì bác chọn đường dẩn save trên 1 patition khác. nhớ cẩn thận trước khi sử dụng nhé bác. nếu ko đi toi hết data trên con lappy của bác đó.

25 Tháng ba 2007 lúc 10:48
ah tôi wên, bác nói đúng đó, khi bác restore 1 file image lên 1 patition thì toàn bộ data củ của patition đó sẽ bị xóa hết.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng ba 2007 lúc 19:01
bác dùng ghost chế độ High là ok ngay thôi,cứ thử mà xem,partition của em 19gb mà ghost chỉ còn 3,7gb.,o đến 1 đĩa DVD đâu. Nhưng em khuyên bác là đừng ghi ra đĩa làm j vì file ghost rất quan trọng,hơi lỗi một tí là khi bung ra có vấn đề lớn đó...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday