em hỏi về cái mạng wifi trong nhà ???

Các thớt khác của chanchet
Status
Không mở trả lời sau này.
25 Tháng hai 2008 lúc 10:53
Em mới mua con latop, trong phòng thì có cả desktop. Nếu mà mua laptop về mà cứ để trên bàn như thế thì cũng chẳng khác j con desktop. Vì vậy em muốn làm thế nào mà có thiết thập mạng wifi nhỏ, đề có đi ngủ cũng chát được, có đi gặp anh W. Cường cũng chọt PDA được..^^
Cho em hỏi, làm thế nào để thiết lập được cái mạng wi-fi như vậy, có phải chỉ cần mua cái phát wi-fi j j đó kiểu như ở quán cafe, em cũng chẳng biết gọi nó là cái j, ^^...Mong các bro chỉ dẫn . Thanhx

25 Tháng hai 2008 lúc 11:03
Em mới mua con latop, trong phòng thì có cả desktop. Nếu mà mua laptop về mà cứ để trên bàn như thế thì cũng chẳng khác j con desktop. Vì vậy em muốn làm thế nào mà có thiết thập mạng wifi nhỏ, đề có đi ngủ cũng chát được, có đi gặp anh W. Cường cũng chọt PDA được..^^
Cho em hỏi, làm thế nào để thiết lập được cái mạng wi-fi như vậy, có phải chỉ cần mua cái phát wi-fi j j đó kiểu như ở quán cafe, em cũng chẳng biết gọi nó là cái j, ^^...Mong các bro chỉ dẫn . Thanhx
Bạn làm ngay một cái Wifi Router, của D-link hay của Belkin đều được, thì nhu cầu của bạn sẽ đáp ứng được ngay.
Lắp đặt xong rồi nhớ cài thêm password vào, không là mấy bác hàng xóm vui tính và tốt bụng dùng "hộ" luôn đấy :)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 11:25
Vâng, cái đó gọi là Access Point. Anh mua 1 cái Access Point về, cắm đường ra từ Modem vào cổng WAN của Access Point, thế là có một mạng Wifi nhỏ rồi.

Các vấn đề về Config AP chi tiết, đề nghị Search trên diễn đàn. Xin cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday