Em hỏi về tiếng tích tích khi khởi động máy

Các thớt khác của kimcuong

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 15:55
Em dùng Dell 620, còn mới, vậy mà khi mới khởi động hoặc chạy ứng dụng cứ nghe thấy tiếng tích tích nhỏ không biết của HDD hay quạt, em hơi lo lo nên thấy hình nhưn tiếng đó ngày càng to ra hay sao ấy. Cảm ơn các bác
Bác đừng quá lo xa như thế, HDD máy tính khi hoạt động đầu từ của nó di chuyển liên tục để truy xuất dữ liệu, do đó phát ra tiếng kêu là điều tất nhiên bác cứ dùng thoải mái đi chứ nó mà êm như thóc lúc đó mới mệt à.

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 16:03
Tức là bác muốn hỏi tiếng đó là tiếng gì chứ gì.
Theo em thì là tiếng HDD. Nhưng em nghe nó kêu là rẹt rẹt chứ ko phải là tích tích.
Nhưng phải chú ý lắm thì mới nghe được, hoặc là lúc đêm khuya thanh vắng mới nghe.

27 Tháng bảy 2007 lúc 17:03
Theo tớ thì khả năng nhiều là tiếng HDD quay đấy. Hoặc còn 1 khả năng nữa là đĩa CD trong ổ CD, vì nhiều khi đĩa CD ko chuẩn cũng phát ra tiếng kêu nghe khó chịu lắm. Bạn thử kiểm tra lại xem.

Nhieutien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng bảy 2007 lúc 17:15
Em dùng Dell 620, còn mới, vậy mà khi mới khởi động hoặc chạy ứng dụng cứ nghe thấy tiếng tích tích nhỏ không biết của HDD hay quạt, em hơi lo lo nên thấy hình nhưn tiếng đó ngày càng to ra hay sao ấy. Cảm ơn các bác
Khi khởi động máy tính, Windows sẽ lần lượt nạp các drivers phần cứng của máy, và khi nạp xong driver sound card thì nó sẽ bật loa và sẽ có tiếng tích tích, nó cũng như tiếng kêu khi bạn bật một cái loa bất kỳ nào đó thôi

Nhieutien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng bảy 2007 lúc 21:02
Túm lại trong cả mấy trường hợp trên thì bạn cứ yên tâm dùng cho đến một ngày nào đó bạn khởi động máy mà bỗng dưng không nghe thấy tiếng kêu đó nữa thì mang máy đi sửa.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Lazada Vietnam Master card on Monday