Em không thể vào net được. help me!

Các thớt khác của pippobk
17 Tháng chín 2007 lúc 16:17
Em mới dùng chú T60 TBM. Mỗi tội em chẳng vào WEB được. Em check Adapter rồi, tất cả đều okie. Em ping thử địa chỉ WEB, thấy đường truyền rất tốt ( cả wifi lẫn LAN cable). Em chẳng hiểu sao nữa. Vào WEB nó thông báo: " Internet explorer cant display this page". Các anh, các chú, các Pác, các em nào biết thì chỉ dùm em với. Không vào NET chẳng làm được việc gì cả.
Thanks!

17 Tháng chín 2007 lúc 18:36
Đúng dó lúc trước em xài Dell E1505 nó cũng bị như vậy,đem ra cho mấy chú ở chỗ bán máy ,mấy chú nói là do cài Win bị Lỗi!!Thế là mấy chú cài lại máy của em,mất hết dữ liệu...VAI~!!T_T!!Nhưng về sau em biêt rắng cái lỗi này là do trong Win bị chỉnh cái Regedit hoac do IP Adress cua máy bị lỗi thì phải,mặc dù Sóng Wires báo exelent nhưng nó van ko vo WEB duoc!!Có ai bit xin hướng dẫn cụ thể cho anh em còn Gà như em de ko bị mấy chú bán máy phán bừa dể rồi phài cài lại WIN!!huhuhuhu

18 Tháng chín 2007 lúc 04:10
_ Bác screenshot cái màn hình của bác cùng với trạng thái của card mạng cho em xem thử đi bác? Ping tốt có thể máy của bác setting Proxy này kia trong trình duyệt nên bị như thế!

22 Tháng chín 2007 lúc 14:41
Có thể do IP Address của bạn kô tự nhận được đó
Làm theo cách này thử xem nhé bạn

Control Panel\Network Connections\ Click chuột fải card mạng chọn properties sẽ hiện ra menu của card mạng.

Bạn double click vào Internet Protocol (TCP/IP) sẽ hiện ra 1menu và bạn check vào ô Obtain an IP Address Automatically rồi restart lại kiểm tra nhé.

Have successfull !

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 20:02
thứ 1: Có thể do freewall
thứ 2: Bạn đã vô tình vào trang nào đó bị virus cắn.
thứ 3: Bạn xài chương trình duyệt virus nào?Kiểm tra xem nó có khóa k?
thứ 4: nếu xài wriless thì coi chừng cái security của nó
bạn hãy làm phép loại trừ rồi tìm ra nguyên nhân thôi! còn nếu bạn xài win có decovery thì deco lại là xong ngay.chúc bạn vui
ping ip hay báo kết nối tốt như thế nào thì củng k có nghĩa gì cả khi gặp lổi này. nó có báo Media disconnect k

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday