Em kô bít về laptop,rất cần các anh tư vấn hộ

Các thớt khác của Romano

Romano

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng bảy 2007 lúc 18:06
Chào các anh.
Hiện tại em có khoảng từ 1000 đến 1300 để đầu tư cho con Lap.
Đầu tiên là em chưa bao giờ mua và cũng kô rành về Lap cho lắm (gà con lon ton) nên mong các anh chỉ dẫn và giúp em tư vấn.:D

Mục đích sử dụng của em là chuyên vê đồ họa ( em đang theo học ngành Nội Thất) xin cho em nói thêm là gia đình chỉ cho mua máy mới hổng cho xài đồ secondhand( em xin cả 1 năm nhà mới cho mua):)

Em cũng đã tham khảo nhiều bài trên ày nhưng băn khoăn mãi,em thấy mấy anh nói tốc độ CPU thì kô đáng kể,riêng ngành của em thì VGA và màn hình và ram theo em hỉu thì khá wan trọng.

Bữa giờ em bảng báo giá và cấu hình em thấy đa số các cấu hình là ram 1G và vga 128 hoặc 256 nhưng là Share,em kô hỉu về share cho lắm.
! vấn đề nữa là các lại VGA cho lap giờ nhìu wá em thấy 1 số VGA là ATI 1400 hoặc Gefore 7300 rồi Geforce Go 7300,nên em cũng rối kô bít Card nào chạy đồ họa mựot,mong các anh tư vấn thêm về fần này và ram em có thể nâng cấp lên 2G đc kô.?

Em cũng có tham khảo giá thì Sony mắc wá kô mua nổi,Dell thì có cấ hình mạnh,Acer nghe mấy anh chê wá trời,còn HP và IBM tì em kô rõ,vậy mua hãng nào là tốt nhất?

Vì gia đình hơi khó nên chỉ cho em mua ở mấy chỗ như Hợp nhất,thành nhân gì đó nên các anh có thể chỉ em nơi nào bán uy tín ,và chu đáo:)

Em xin chân thành cảm ơn các anh

Thank các anh đã đọc bài của em......:D

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
7 Tháng bảy 2007 lúc 00:21
1.300us thì anh có rất nhiều lựa chọn. Làm đồ họa thì nên chọn máy có màn hình rộng.

Có cả kho hàng trong này nè, đủ nhãn hiệu danh tiếng : Acer - Toshiba - Sony - Dell - HP . Mời bạn vào tham quan :

http://www.handheld.com.vn/store/index.php?categoryID=85

Muốn xem thêm gì nữa nhìn phía bên trái có hộp danh mục, tha hồ lựa chọn.

Nếu cần thêm thông tin, bạn nên trao đổi qua email!
Thời gian hỗ trợ, tư vấn và giao dịch trực tiếp:
Thứ 2 - Thứ 7: từ 8:00 đến 18:00
Thời gian hỗ trợ, tư vấn và giao dịch gián tiếp (qua email và chat): 24h/ngày 7 ngày/tuần

7 Tháng bảy 2007 lúc 09:14
làm một chú dell e1505 với cpu t7200, ram 1gb, vga radeon x1400 là phù hợp nhất với bạn, giá ko quá 1300$ đâu.
Nếu thích game thì kiếm 1 chú geforce7600 trở lên, hdd thì tùy nhu cầu, theo mình 80-100 là khá đủ cho mọi nhu cầu

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 11:09
Làm đồ họa nên chọn con nào Ram to (càng nhiều càng tốt), Card màn hình tốt nhất là loại card rời (đừng dùng share). Màn hình nên rộng (15 inch trở lên), nếu được nên dùng Vaio vì màn hình rất sáng, đẹp, nếu show cho khách hàng thì tuyệt vời luôn, đẹp hơn cả in ra nữa :D.

Romano

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng bảy 2007 lúc 17:24
thank các anh đã tư vấn em có tham khảo thêm dòng 17'', máy to và nặng đối với em kô thành vấn đề.
Em thấy có thêm 2 laplop là Dell 9400 và HP DV9000T

Giá của DV9000T là 1380 em tham khảo ở:
http://www.maytinhxachtaymy.com/Chitiet.asp?NhomHangSX=Notebook#laphpcom0000101

Cấu hìnnh là:

HP DV9000T Dòng máy tích hợp Sẵn Camera

Intel Core 2 Duo T5300 1.73Ghz 2Mb L2 cache

HDD 160GB 5400RPM, 1GB DDRII RAM,

Screen 17 WXGA+Xbrite màn hình Gương Rộng Siêu Sáng ,

DVDRW+DL+LS, Wifi, Camera+Micro BuilT In,

VGA danh tiếng nVIDIA Geforce Go 7600-512MB Total

DVD offline, Phím điều khiển cảm ứng, Điều Khiển Từ xa

Microsoft Windows Vista Home Bản Quyền

HP Imprint Finish, Loa Altec Lansing cực hay.

Dòng máy cực hợp lý cho những người đồ họa nhiều, bàn phím lớn nhập dữ liệu thoải mái như desktop, màn hình 17inch cho chất lượng hình ảnh tuyệt vời, Nhưng máy lại rất gọn nhẹ do thiết kế cực hợp lý của HP, siêu mỏng và gọn, sản phẩm bán cực chạy

Bảo hành 12 tháng toàn cầu,
Các anh thấy máy này đc kô vậy,cho em chút ý kiến nha,thank các anh

mới 100%Nguyên hộp, HP Vietnam có support

@htm76us: Vaio thì em thích lắm nhung kô đủ điều kiện anh ơi

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 00:35
Em cũng đã tham khảo nhiều bài trên ày nhưng băn khoăn mãi,em thấy mấy anh nói tốc độ CPU thì kô đáng kể,riêng ngành của em thì VGA và màn hình và ram theo em hỉu thì khá wan trọng.
*Cái này nói còn thiếu: cái quan trọng là bộ đệm và bus CPU chứ ko phải xung nhịp CPU.

*1300$ thì mua Hp dv 6000 hay Dell E1505 là hợp lý nhất. Em khuyên bác nên né mấy cái 17 inches ra, đi vô quán cafe để muốn hết cái bàn luôn.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 01:06
1300$, mà lại phải card rời, ram to, lại phải máy mới, va quan trọng là phải mua ở 1 số cửa hiệu to to như cậu nói thì có lẽ chỉ có DELL mới đáp ứng nổi nhu cầu của cậu.

Mặc dù rất khoái Sony nhưng tớ ko thể tư vấn nổi cho cậu 1 con Sony nào phù hợp với tất cả các tiêu chỉ của cậu cả.

Đang định nói lấy IBM T60 có card rời X1300 cũng chỉ tầm đó tiền nhưng phải chui vào box mua bán ở forum này kiếm cơ, ko thỏa mãn điêu kiện mua ở cửa hàng to của cậu :D

Romano

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng bảy 2007 lúc 23:57
@eden :em bít là với mấy cái em nói thì 1300 kô có đủ nhưng mà tại em là SV nên hổng có đủ điều kieện để sắm máy xịn

Bài viết cần bạn xem thêm

Để bản thân trông thật phong cách, ngoài việc bắt nhịp xu hướng trang phục theo thời gian, sự phối hợp tài tình và đồng điệu thì còn nên chú ý những chi tiết nhỏ nhất, phụ kiện thời trang.
Để hoàn chỉnh cho phong cách bản thân, [URL='https://www.elle ...
Lazada Vietnam Master card on Monday