em là newbie, các bác giúp em với

Các thớt khác của naturalkiller

naturalkiller

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng chín 2007 lúc 12:07
Chào các bác, số là em vừa mua con T61, CPU T7300, RAM 2GB, HDD80GB, CDDVDCombo, 14inch, X3100, Win Víta Buiness.
Các bác cho em hỏi là đầu tiên khi mua laptop về thì các bước tuần tự [hải làm là gì ạ, hay cứ mua cái đĩa Windows rồi cài vào, em muốn cài winXP thì có được không ạ

Em là newbie về laptop nên các bác thông cảm cho em nhé:D

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 12:15
Chào các bác, số là em vừa mua con T61, CPU T7300, RAM 2GB, HDD80GB, CDDVDCombo, 14inch, X3100, Win Víta Buiness.
Các bác cho em hỏi là đầu tiên khi mua laptop về thì các bước tuần tự [hải làm là gì ạ, hay cứ mua cái đĩa Windows rồi cài vào, em muốn cài winXP thì có được không ạ

Em là newbie về laptop nên các bác thông cảm cho em nhé:D
Cài Win nào mà chả được. Bác mới mua Lap thì phải có Include OS chứ ( tức là hệ đh đi kèm máy ) sao cài lại làm gì. Còn các bước thì cứ bật lên mà xài. Chú ý nếu là LAp mới thì phải làm tuần tự các bước trong Manual về Pin để tránh tình trạng chai Pin và giảm tuổi thọ.
Thân !

naturalkiller

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng chín 2007 lúc 14:15
bác có thể bày cho em cách xải pin không, em thấy sao mỗi người 1 ý, ko biết sao nữa. À, sao nghe mọi người nói là back up cái đĩa recovery gì đó, em mua máy có thấy cái đĩa nào đâu, rồi pảtition ẩn nữa, thiệt em ko hiểu gì cả

njnjnj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng chín 2007 lúc 16:21
Máy bác mua xịn thế thì đi kèm OS xịn còn gì, sau khi bung win xịn ra thì Burn ( ghi) ra đĩa bộ recovery của nó, pin thì xạc đầy xúc xả ( tức là dùng can kiệt rồi xạc đầy lại) vài lần rồi làm theo như trong manual theo máy là được , Chúc vui :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday