Em mới mua Iphone,thì gặp 2 vấn đề

15 Tháng mười một 2007 lúc 21:19
Em dùng 1.0.2 ạ
Vấn đề 1: Em vao settings--->wifi--->chon ON,chon mang linksys(cua nha e),a'n vao nut xanh ben canh linksys---->Hien ra mot do'ng ca'c thong số nào Ip address v.v.v em chẳng biết điền cái gì,back lại thì wifi vẫn off??? Ra đến safari thì nó bảo Could not activate EDGE.You r not subcribed to EDGE,ấn ok thì nó bảo Safari cant open the web because it was not connected to server.Em không hiểu cái gì,không wifi chắc chết mất????

Vấn đề 2: Em thường nghịch máy một lúc thì bắt đầu có hiện tương vào các button trên menu ban đầu chỉ hiện ra nền của các chức năng đó(kô có nút),được 10s thi no out lại về menu ban đầu,co phải hiện tượng out of memory do em kô out hoàn toàn những chương trình đang sử dụng không ạ??? Nokia giữ chặt menu là hiện lên những chương trình chưa tắt còn iphone em không biết thế nào??

Ai có kinh nghiệm xin chỉ dùm em ạ,xin vô cùng cảm ơn !!!!!!!

Tuantx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười một 2007 lúc 14:02
WiFi bạn chỉ cần chọn ON rồi tíc vào đó là Ok rồi, Đợi khoảng ít s là vào ok.
Cái bảng bên cạnh tự nó nhận ip .Nếu iphone ko nhận ip thì có thể do Acesspoit hoặc unlock có vấn đề.(Bạn thử với Acesspoit khác xem sao) .
Cái lỗi thứ hai là do bạn cài thêm những chức năng mới. VD liên quan đến Thames Summerboard máy mình cũng vậy . Remove những cái ko cần thiết đi.
Cài nhiều qua hay bị lỗi vậy .

haimai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười một 2007 lúc 00:23
Iphone khi bấm số 0 thi nghe nhac,help me?

Mình sơ ý dùng Ibrickr sys dial 0 thay bằng tiếng nhạc Trường Vũ ,bây giờ mỗi khi gọi điện thoại bấm số 0 là máy lại hát bài Trường Vũ
làm cách nào để reset máy để khi ấn phím số 0 nó kiêu 1 tiếng' tic ' như lúc trước vậy
thanks!

17 Tháng mười một 2007 lúc 02:49
Mình sơ ý dùng Ibrickr sys dial 0 thay bằng tiếng nhạc Trường Vũ ,bây giờ mỗi khi gọi điện thoại bấm số 0 là máy lại hát bài Trường Vũ
làm cách nào để reset máy để khi ấn phím số 0 nó kiêu 1 tiếng' tic ' như lúc trước vậy
thanks!
Mình cũng từng bị vậy và phải RESTORE lại máy ... hixhix ... :mad:

17 Tháng mười một 2007 lúc 11:42
Còn nếu bật wifi rồi mà vẫn ko truy cập internet được thì bồ vào Setting/general/reset : reset network setting ---> truy cập internet vô tư ấy màh.
Nếu nó ko tự nhận được thì khả năng unlock lỗi nên khó nhận wifi.
Trong trường hợp đấy ban restore rồi unlock lại
Mấy lỗi còn lại mình chịu :p
Hope it helps

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tuphanhn IPHONE 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday