Em mua đồng hồ từ jomashop về, giờ kiểm tra ra hàng fake

Các thớt khác của theclose Lịch sử giao dịch của theclose (0)

14 Tháng tám 2018 lúc 12:44
Cách đây 4 năm em có mua chiếc mido baroncelli ii m8600.9.26.1 từ jomashop về.. Sau khi mua về em có qua donghoduyanh ở phố huế cắt dây và cũng nhờ check xem hàng chuẩn hay không thì bác chủ cũng bảo hàng chính hàng chuẩn. Sau thời gian khoảng 2 năm, em thấy đồng hồ chạy hay bị chậm nên có mang lại donghoduyanh nhờ lau dầu căn chỉnh lại giờ cho chuẩn và để máy lại mấy ngày (quy định cửa hàng). Sau khi lấy máy về em thấy nó vẫn bị như cũ, thôi tặc lưỡi dùng Và em dùng máy cho đến bây giờ.

Đến hôm nay em mang qua 1 bác thợ để sửa đồng hồ cho vợ em đồng thời tiện nhờ bác ấy check qua cái mido em đang xài. Kết quả là Mido của em hàng fake, máy rado chứ ko máy phải xịn.

Em cảm thấy bối rồi quá không biết phải nghĩ thế nào.
- Chẳng lẽ order hàng từ jomashop về lại bị fake? Nhưng lúc ra donghoduyanh cắt dây thì bác chủ có soi mà bảo hàng chuẩn chính hãng.
- Hay vấn đề ở chỗ để lại máy khi đem căn chỉnh đồng hồ và lau dầu? Vì đồng hồ em trước giờ chưa bao giờ cho mượn hay mang đi đâu cả.

Em xin các bác cho em vài ý kiến.

14 Tháng tám 2018 lúc 13:15
bác chủ thớt phải có ảnh của đồng hồ up lên thì ae mới check giúp được chứ.
Mido theo mình dc biết thì fake khá nhiều, như Casio Edifice vậy. nên phải cẩn thận!

14 Tháng tám 2018 lúc 14:07
Cách đây 4 năm em có mua chiếc mido baroncelli ii m8600.9.26.1 từ jomashop về.. Sau khi mua về em có qua donghoduyanh ở phố huế cắt dây và cũng nhờ check xem hàng chuẩn hay không thì bác chủ cũng bảo hàng chính hàng chuẩn. Sau thời gian khoảng 2 năm, em thấy đồng hồ chạy hay bị chậm nên có mang lại donghoduyanh nhờ lau dầu căn chỉnh lại giờ cho chuẩn và để máy lại mấy ngày (quy định cửa hàng). Sau khi lấy máy về em thấy nó vẫn bị như cũ, thôi tặc lưỡi dùng Và em dùng máy cho đến bây giờ.

Đến hôm nay em mang qua 1 bác thợ để sửa đồng hồ cho vợ em đồng thời tiện nhờ bác ấy check qua cái mido em đang xài. Kết quả là Mido của em hàng fake, máy rado chứ ko máy phải xịn.

- Chẳng lẽ order hàng từ jomashop về lại bị fake? Nhưng lúc ra donghoduyanh cắt dây thì bác chủ có soi mà bảo hàng chuẩn chính hãng.
- Hay vấn đề ở chỗ để lại máy khi đem căn chỉnh đồng hồ và lau dầu? Vì đồng hồ em trước giờ chưa bao giờ cho mượn hay mang đi đâu cả.

chờ tin tức từ bác chủ ./.

14 Tháng tám 2018 lúc 14:43
Chiếc Mido của bác máy ETA 2824-2 (cấp bèo nhất hàng auto Thuỵ Sĩ)
Nhưng em không hiểu ý bác, máy Rado là máy gì?
Nếu máy Rado tầm tiền chiếc Mido của bác thì củng base on ETA hết nhé.
Theo em được biết thì Rado cao cấp hơn Mido nhé.

PhamToan084

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng tám 2018 lúc 15:39

theo như e gặp một số ông thợ đồng hồ ở HN thì các ô ý luôn có cái thuật ngữ "máy Rado" và ko update đc thông tin máy ETA 2824 là gì nên hồi xưa e có hai con (01 Hamilton + Candino) mang ra cho hai ông thợ già thì hai ông ý đều phán là máy Rado và cũng chỉ bảo là đh tốt đấy, mang con Junghans ra thì chả biết là đồng hồ j lại còn hỏi là đh Tàu à , sau e cho next luôn mấy ô thợ đểu . Nên bác xem lại ô thợ của bác xem có chuẩn ko đã hay cứ phán đã.

14 Tháng tám 2018 lúc 15:42
Có 2 cái cần quan tâm:
1. Ông thợ thứ 2 là ai? Nếu gặp bác già chủ donghoduyanh thì khả năng nhầm là rất thấp, vì bác này là một trong những thợ đồng hồ tốt nhất ở HN, nhiều con fake tinh vi em mang qua đã được bác dạy phân biệt.
2. Joma không bán fake, đơn giản nó là greymarket, vẫn nhập từ hãng về :D nếu có fake thì chỉ có thể là bị tráo, nếu bill đúng seri đồng hồ thì khả năng không là cao

14 Tháng tám 2018 lúc 16:52
Em đã qua 2 cửa hàng đồng hồ check và họ đều bảo hàng chuẩn. Sau đó em qua lại donghoduyanh ở 200 phố Huế gặp bác thợ già, và bác ấy cũng khẳng định hàng chuẩn 100%.

Qua đây em tạm kết luận là đồng hồ em xài vẫn là hàng chính hãng, bác thợ phán hàng fake kia là không chuẩn.

Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday