em muốn cài driver Display cho dell e1505 !

Các thớt khác của minhquan85
17 Tháng hai 2007 lúc 14:53
Màn hình máy em là 15.4 inch UltraSharp™ Wide Screen WSXGA+ Display with TrueLife™

do em cài lại Win nên nó tự nhận là defaut moniter. ( chỉ để được Screen refress rate 60 Hertz )

em vào trang chủ dell nhưng ko biết tên nó là cái gì nữa ( vì trong phần driver Display nó ko ghi tên như thế )

mong các bác giúp đỡ cho em ý kiến ạ !

Có bác nào dùng máy giống em thì vào hộ em phần moniter xem nó ghi là cái gì với ạ !!!!!!!!!!

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2007 lúc 15:03

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2007 lúc 22:14
Màn hình máy em là 15.4 inch UltraSharp™ Wide Screen WSXGA+ Display with TrueLife™

do em cài lại Win nên nó tự nhận là defaut moniter. ( chỉ để được Screen refress rate 60 Hertz )

em vào trang chủ dell nhưng ko biết tên nó là cái gì nữa ( vì trong phần driver Display nó ko ghi tên như thế )

mong các bác giúp đỡ cho em ý kiến ạ !

Có bác nào dùng máy giống em thì vào hộ em phần moniter xem nó ghi là cái gì với ạ !!!!!!!!!!
của e ko cài lại mà cũng chỉ lên được 60Hz thôi mà, có 50Hz và 60Hz

tungsmart

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2007 lúc 04:20
Bạn phải tìm trong Video Adapter bạn ạ, o phải Display

Display là driver cho màn hình phẳng ( Dell bán cả màn hình mà) Thường trong video adapter nó là Intel Ẽtreme Graphic 815 hay gì gì đó. Thân

18 Tháng hai 2007 lúc 13:16
chỉ cần nạp driver cua ATI hay Intel Video adapter là bình thường lại ngay. Nếu screen của bác lên dc 1650 x 1050 thì là đúng driver roi.

LCD cua laptop co' 60 mhz thoi ko hơn đâu.

18 Tháng hai 2007 lúc 17:07
Dell cài xong thì lên default monitor là đúng rồi. Màn hình laptop chỉ sài theo chuẩn thôi. Trên trang Dell nó cho down mấy màn hình gắn thêm của dell thui.
Máy Dell đặt hàng nhiều hãng sản xuất màn hình khác nhau sản xuất theo một chuẩn chung thôi. Không cần cài driver cho màn hình đâu,

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2007 lúc 23:52
Con Vaio nhà e thì có driver nhưng mà có cài hay kg thì ngoài có cái tên ra chẳng thấy gì khác nhau. Screen refress rate cũng vẫn 60 Hertz các bác ạ. Chẳng hiểu nó viết cái driver này làm giề.

19 Tháng hai 2007 lúc 12:14
Mình nói thêm là driver cho màn hình thực chất là bộ set màu cho đúng chuẩn của màn hình thôi. Các màn hình đúng chuẩn thì không cần cài đặt. Màn hình cho máy bàn hay có driver vì cần tuơng thích với hệ máy MAC. Đồng thời cho windows biết các tần số quét của màn hình. Laptop thông thường là 60Hz nên không cần driver.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday