Em muốn cài thêm Win XP cho HP dv6000?

Các thớt khác của danaco
9 Tháng sáu 2007 lúc 12:14
Em đang sử dụng Win Vista(có sẵn khi mua máy). Bây giờ em định cài thêm Xp . Vì chưa cài 2 Win trên một máy bao giờ nên hơi rối. Bác nào đã làm rồi có kinh nghiệm chỉ giúp em với. Thank !

pluck92vnn

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng sáu 2007 lúc 12:59
lên HP download hết driver đã

máy bác nên chia làm 3 vùng vùng 1 để Vista
Vùng 2 xài XP
vùng 3 lưu data
Cho đĩa Xp vô sau khi nó load 1 hồi xong kho hỏi cài ổ nào cứ chọn ổ D thôi
cứ thế cho tới hết
nhưng theo tui thì nên kill Vista đi ,chờ 2 năm nữa hãy xài

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 22:42
HP ko hỗ trợ hết driver cho dòng dv6000 ( driver VGA , sound , network card .. ko có ) , thế có chán ko cơ chứ
Thực ra là có support đấy chứ bạn. Có điều bạn phải tìm các dòng máy tương tự dv6000 mà có XP drivers để "mượn" cài sang máy của bạn. Tuy nhiên, hãy nhớ ghi đĩa Recovery trước khi cài XP nhé.
Nếu lỡ cài XP rồi, bạn có thể thử sử dụng drivers của V6000 CTO Notebook PC xem sao.
http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/softwareList?os=228&lc=en&cc=us&dlc=en&product=1842078&lang=en
Có điều mình muốn hỏi là tại sao nhiều bạn cứ muốn hạ bệ Vista để dùng XP thế nhỉ?

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 11:22
em cũng định dùng thêm XP trên Vista , như bác nói thì có thể driver cho dv6000t CTO dùng được trên máy dv6227tx của em :) nếu vậy thì hay quá , theo các bác thì nên cài XP hay Vista trước nhỉ ??
còn lý do vì sao em thích XP thì đây :
- RAM 1G chạy Vista vẫn ko mượt lắm , chạy XP có thể ngon hơn
- một số soft ko chạy được trên Vista ( WindowBlind , Flaskite OSX ... toàn soft làm đẹp theme )
- một đống các game em down được trên mạng ko crack được trên Vista , thế là cũng khỏi chơi

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 11:52
em cũng định dùng thêm XP trên Vista , như bác nói thì có thể driver cho dv6000t CTO dùng được trên máy dv6227tx của em :) nếu vậy thì hay quá , theo các bác thì nên cài XP hay Vista trước nhỉ ??
còn lý do vì sao em thích XP thì đây :
- RAM 1G chạy Vista vẫn ko mượt lắm , chạy XP có thể ngon hơn
- một số soft ko chạy được trên Vista ( WindowBlind , Flaskite OSX ... toàn soft làm đẹp theme )
- một đống các game em down được trên mạng ko crack được trên Vista , thế là cũng khỏi chơi
Bạn đọc thêm cái link này để tham khảo nhé.
http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=63164&page=4
Còn cài Vista và XP trên cùng một máy thì bạn đọc thêm một số bài trên trang này nhé. Có hướng dẫn rất chi tiết.
Dòng máy dv6000 có thể mượn XP drivers của dv6000z CTO Notebook PC ở link sau. Về mặt lý thuyết thì việc này hoàn toàn có thể thực hiện được nhưng vì mình không có các máy khác nhau để thử cài đặt nên không dám đảm bảo 100% là sẽ thành công trên máy của bạn.
http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/softwareList?os=228&lc=en&cc=us&dlc=en&product=3224052&lang=en
Nhớ cài đặt chipset trước rồi hãy cài các drivers khác.
Cài Microsoft Universal Audio Architecture (UAA) trước khi cài audio drivers.
Nếu có khó khăn gì thì ta tiếp tục trao đổi thêm nhé.

23 Tháng chín 2007 lúc 12:55
Mình cũng đang có ý định trở về với Windows XP vì Vista có vẻ như ngoài giao diện ra không có gì nổi bật lắm, lại nặng quá. Cám ơn bro olala13 giúp đỡ
Nặng thì nâng cấp ram đi bro , dùng víta trở về xp nhìn chán lắm với lại chia ổ cứng lại lôi thôi nữa . Mình thì mấy phần mềm nào cần chạy trên xp thì cho chạy trên máy ảo hết . VMware bi giờ có hỗ trợ víta mà !

2 Tháng mười 2007 lúc 02:20
Nặng thì nâng cấp ram đi bro , dùng víta trở về xp nhìn chán lắm với lại chia ổ cứng lại lôi thôi nữa . Mình thì mấy phần mềm nào cần chạy trên xp thì cho chạy trên máy ảo hết . VMware bi giờ có hỗ trợ víta mà !
tôi thấy Vista rất bình thường, nên đã gỡ bỏ và cài XP Pro SP2 . chạy nhanh hơn hẳn Vista. Cấu hình máy DUo Core 1.7 DDR 1G . Vista có 1 điểm yếu là tốn quá nhiều RAM!

2 Tháng mười 2007 lúc 12:33
Hiz, mình đang chạy con 2413TX chạy vista chỉ dùng việc văn phòng và chat công việc .. vậy mà nửa buổi sáng ko sao nhưng cứ đến buổi chiều là nó bắt đóng bớt ứng dụng cũ mới mở được ứng dụng mới.... vừa vào win cái nó ngốn mất hơn 800mb ram... dã man thật. Đang muốn nâng cấp lên 2G ram mà chưa bán được 2 thanh 512 T_T
Vista nặng kinh dị

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday