Em muốn hỏi cách recovery của toshiba Satellite A135-S4447

Các thớt khác của bawo
7 Tháng mười 2007 lúc 11:57
Có ai biết cách chạy recover con laptop này ko.Toshiba Satellite A135-S4447 .Em mua về ko thấy có đĩa đi kèm.Bọn toshiba nó còn lấy mất 6gb của ổ cứng làm phân vùng ẩn.Bác nào biết thì chỉ em nhé.Thanks

vegagoku

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười 2007 lúc 13:29
E từng xài qua chú Toshiba P205 thấy hình như ngay lúc khởi động nó có hiện các option F2 F5 hay F10 để vào các option như Restore Startup... đó bác. Bác thử mở lên mò tí xem sao.Xái Toshiba được có vài ngày nên hem rành vụ này lắm. Up dùm bác. ^^

14 Tháng mười 2007 lúc 20:10
Recover toshiba

Có ai biết cách chạy recover con laptop này ko.Toshiba Satellite A135-S4447 .Em mua về ko thấy có đĩa đi kèm.Bọn toshiba nó còn lấy mất 6gb của ổ cứng làm phân vùng ẩn.Bác nào biết thì chỉ em nhé.Thanks
Mìng đang xài con To A135-S4427 hàng xách tay, có kèm 1 disk upgrade Vista + 2disk DVD Recover and Application / Drives Satellite A135 series.
Mìng cũng format 2,3 lần rồi , sau hộp disk recover có hướng dẫn chi tiết lắm mà, kô bít bạn có không.
Bạn restar bấm F2 chọn boot by DVD roài bỏ disk 1 dzô, bấm ctrl + alt + del to restar again, trong khi nó đang khởi động lại bạn nhấn và giữ nguyên phím " C " khi màn hình vừa hiện lên chữ " TOSHIBA " đó. Sau đó nó sẽ auto working , bạn đọc theo hướng dẫn trên màn hình mà format toàn bộ hay format tưng phần, cũng như recover....

Mình thì hay dùng disk boot để format + chia ổ cho nhanh, rồi sau đó mới recover, bạn nhớ để ý kỹ chỗ này, nếu bạn chia ổ = disk boot thì khi bạn recover nó sẽ đưa ra 3 sự lựa chọn
1: recover format and recover full system. ( chọn cái này nó sẽ format full system lâu lắm và nó recover vào hard disk ( 120 gb ) hix hix
2: recover without changing partion. ( Mình chọn cái này bởi vì trươc đó đã chia ổ = disk boot )
3: nó cho phép mình chia ổ luôn, nhưng mình đã thử, thấy ko sướng = chia + format = disk boot.
Chúc bạn làm tốt.

sặc, viết cho đã mới đọc kĩ lại, hỏa ra bạn ko có disk, sao lạ vậy ta, thường dòng này toàn bộ phải có disk đi kèm chứ, hix hix
Đang ghiền em HP dv 6500, anh em ai có nhu cầu mua con A135 - S4427 của mình hôk :D
cấu hình các bác chắc cũng bít, mới dùng 6 tháng, no problem, bán 750-800 gi đó, :D ai mua :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday