Em muốn hỏi thế nào là Core Solo

Các thớt khác của duc5574
26 Tháng mười 2007 lúc 15:38
Em đang băn khoăn khi chọn mua laptop, theo em biết thì Chip của intel có 2 dòng chính là celeron và pentium, bây giờ em thấy có core solo, em không biết nó thuộc dòng Pen hay dòng Ce nữa, các bác tw vấn giúp em

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 00:29
Celeron M , Pentium M là công nghệ cũ (chạy trên nền chipset 855 or 915) ra đời cách đây gần 4 năm.

core solo chay công nghệ mới hơn giống như core duo nhưng chỉ có 1 nhân thui (chạy trên nền chipset 945).

Sau dòng pentium thì có dòng pentium dual core (hoi dở vì buss co 533) trên nền chipset 945.

Hiện giờ chuyển qua công nghệ core rùi bác, mới nhất là core 2 duo buss 800 (hay goi là santa rosa).

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười 2007 lúc 09:26
theo em biết thì Chip của intel có 2 dòng chính là celeron và pentium
Anh ơi, cái thời CPU của Intel có 2 dòng chính của Celeron với Pentium qua lâu lắm rồi. Anh nên tìm đọc các bài phân tích của anh em trong diễn đàn về các dòng CPU dành cho máy sách tay nhé!

Core Solo là bản nâng cấp của Sonoma, cùng công nghệ, cùng cache nhưng FSB cao hơn!

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
28 Tháng mười 2007 lúc 21:01
Em đang băn khoăn khi chọn mua laptop, theo em biết thì Chip của intel có 2 dòng chính là celeron và pentium, bây giờ em thấy có core solo, em không biết nó thuộc dòng Pen hay dòng Ce nữa, các bác tw vấn giúp em
Cái anh hỏi là xưa rồi :D (Đùa tí cho vui...)
Để có khái niệm về Pentium M đến Core Solo và Core Duo v..v...mời anh tham khảo bài viết đã được đăng trên báo từ năm....2005 :D : Xem tại đây

Xem thêm phần chi tiết về các bộ vi xử lý và từng bước phát triển tại đây Chúc vui vẻ :D

29 Tháng một 2009 lúc 20:38
Anh ơi, cái thời CPU của Intel có 2 dòng chính của Celeron với Pentium qua lâu lắm rồi. Anh nên tìm đọc các bài phân tích của anh em trong diễn đàn về các dòng CPU dành cho máy sách tay nhé!

Core Solo là bản nâng cấp của Sonoma, cùng công nghệ, cùng cache nhưng FSB cao hơn!
Vậy Core Solo ko khác gì Sonoma hay Dothan mà chỉ là cao hơn về FSB thôi hả bác? Thế 1 con Core Solo mã U1300 1.2GHz so với con Sonoma 1,86 Ghz thì con nào chạy nhanh hơn ạ vì em thấy nếu chỉ hơn về FSB mà nhịp đồng hồ khác nhau thế kia thì ko hiểu con nào chạy sẽ tít hơn :-S

12 Tháng hai 2009 lúc 10:45
Dòng chip pentium giờ cổ qua s rồi bác ah, vả lại bây giờ công nghệ dual care và core 2 dual đang được dùng thịnh hành,
Dòng core solo là dong chíp đời mới so với dòng celeron và pentium

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
T MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday