Em muốn mua laptop .... help me

Các thớt khác của jacobkruse
25 Tháng một 2008 lúc 21:04
Sắp tới em sắp mua laptop rồi , tầm cỡ trên dưới 1000 USD , em định nhắm em HP2600dv nhưng em nghe nhiều người than phiền là dòng HP khá nóng , làm việc lâu không tiện .Em mong mọi người tư vấn giúp em với .Ưu tiên là máy mạnh , nhẹ vì hay di dộng và thời gian dùng pin lâu tí - nhiều máy dùng co chút xíu là hết pin ah

Mọi người giúp em cái nha ... Cảm ơn mọi người nhiều.

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 21:33
Mấy cái con DV ít khi có pin lâu. Nên kiếm con khác bạn à. Tầm tiền đó mua được con SZ 2nd khá ngon, hoặc chơi T60 là đẹp.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2008 lúc 23:07
Sắp tới em sắp mua laptop rồi , tầm cỡ trên dưới 1000 USD , em định nhắm em HP2600dv nhưng em nghe nhiều người than phiền là dòng HP khá nóng , làm việc lâu không tiện .Em mong mọi người tư vấn giúp em với .Ưu tiên là máy mạnh , nhẹ vì hay di dộng và thời gian dùng pin lâu tí - nhiều máy dùng co chút xíu là hết pin ah

Mọi người giúp em cái nha ... Cảm ơn mọi người nhiều.
Dòng business thì thường sẽ có hỗ trợ pin đôi tăng thời gian dùng Pin lên rất nhiều. VD như HP dòng NC hoặc Dell dòng D latitude những dòng này thiết kế kô hề bóng bẩy như dòng DV nhưng chất lượng thì :D

Máy mạnh thì nhiều tiền, vấn đề này mình kô bàn cãi, Nhưng để máy có thể dùng được 2 Pin thì không phải dòng nào cũng có thể dùng được.

Dòng DV thì chỉ dùng được 1 Pin duy nhất mà thôi.:D

25 Tháng một 2008 lúc 23:24
Mình cũng muốn mua 1 cái Laptop giá < 1000USD. Công việc của mình cũng chỉ là làm việc văn phòng, chơi game, lướt web (rất nhiều).Máy tính chạy 1 lúc khoảng 4-5 ứng dụng. Một ngày mình ngồi trước máy tính khoảng 8-10h nên mình mong muốn có màn hình tốt và lớn 1 chút (15inch). Tham khảo thì thấy mọi người hay dùng Sony và Dell. Dell thì cấu hình máy chất lượng hơn nhưng mình ngồi máy tính nhiều thì sự khác biệt về chất lượng màn hình giữa Dell và Sony có lớn k? Nên chọn loại nào mong các bạn tư vấn giúp mình với. Thanks!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday