Em muốn Restore lại fw 3.1.2 gốc

bảce

NHẬP HỘI
Em muốn Restore lại fw 3.1.2 gốc nhưng khi đưa về dfu hay restore mode thì itune không hiện ra tab sumary de restore mà chỉ thông báo check for up date. Như thế là sao ạ? Các đại ca giúp em với.

anti4love

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Re: Giup em voi

Vì apple đã ra iPhone OS 3.1.3 nên bạn không được phép restore fw 3.1.2 gốc nữa, mà phải xài custom fw

bobe

GÂY DỰNG
tại sao lại ko đc nhỉ ? bạn chỉ down bản firmware 3.1.2 gốc của ai đó đã down về trc về máy và giữ Shift trong lúc restore thôi. Nhưng nếu bạn đã up lên 3.1.3 thì ko restore về 3.1.2 đc đâu :|

loveforb2

NHẬP HỘI
ko restore được fw gốc nhưng vẫn restore được custom fw chứ ạh?

p/s: mà sao custom fw của handheld nhà mình (iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.3GS.L.HHVN.ipsw) em down về tính restore thì itunes báo corrupt file ta, em đã down 2 lần rồi vẫn vậy

newversiondevil

GÂY DỰNG
tại sao lại ko đc nhỉ ? bạn chỉ down bản firmware 3.1.2 gốc của ai đó đã down về trc về máy và giữ Shift trong lúc restore thôi. Nhưng nếu bạn đã up lên 3.1.3 thì ko restore về 3.1.2 đc đâu :|
vẫn có thể restore về 3.1.2 được nếu có file SHSH của 3.1.2 tuy nhiên up về cũng chỉ có thể jailbreak để làm ipod được thôi vì baseband đã thay đổi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.