Em nên làm cách nào ghi phim từ thẻ nhớ sang DVD

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em dùng máy Canon FS200. Quay xong đám cưới hết một thẻ 16G, em muốn ghi ra DVD bằng máy Mac, nhưng định dạng trong thẻ lại là MOD, Mac không hiểu định dạng này hay sao áh. Loay hoay convert cả buổi em vẫn chưa xuất ra được file ưng ý để chép thành DVD, vì khi convert sang MOV hay AVI xong, chất lượng phim giảm đi nhiều quá ( em quay là XP 9M ). Anh em nào có cao kiến gì giúp em xuất phim ra DVD mà chất lượng tốt. Trong bộ CD kèm theo, em thấy có Imagemixer 3, nhưng lại là phiên bản dành cho win, không có cho Mac. Nghe mấy forum nước ngoài cũng ca ngợi cái này lắm. Em có nên gửi mail cho Canon đòi support bản cho Mac không các bác ? Cám ơn mọi người nhiều.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic... sao không xài iMovie trong iLife '09... nếu thấy chưa đã thì Final Cut Studio... Video mà xử lý trên Mac là tông- suyệt- tông rồi... Hic... chả có cái camera nào để demo cho em... tự demo đi rồi lên đây chia sẻ...

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic... sao không xài iMovie trong iLife '09... nếu thấy chưa đã thì Final Cut Studio... Video mà xử lý trên Mac là tông- suyệt- tông rồi... Hic... chả có cái camera nào để demo cho em... tự demo đi rồi lên đây chia sẻ...

Em đã làm hoàn tất một đĩa DVD đám cưới bằng iMovie và iDVD. Cảm nhận là tốt, tất nhiên là không bằng các anh chuyên nghiệp, nhưng như thế là đủ đối với em. Lồng nhạc, lồng hiệu ứng chuyển cảnh, tạo menu,....
Cám ơn anh Hungdu nhé.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đã làm hoàn tất một đĩa DVD đám cưới bằng iMovie và iDVD. Cảm nhận là tốt, tất nhiên là không bằng các anh chuyên nghiệp, nhưng như thế là đủ đối với em. Lồng nhạc, lồng hiệu ứng chuyển cảnh, tạo menu,....
Cám ơn anh Hungdu nhé.

Hehe... còn cám ơn dài dài... may là có nút Thanks rồi đó... xem down cái Final Cut Studio để xem kỹ xảo vào cho nó hài hước chút... hahaha...

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...