Em nên mua Sony Vaio TZ150 hay Toshiba Portege R500?

Các thớt khác của anssc

anssc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 22:50
Vì hay di chuyển nên em phải dùng một chú gọn nhẹ, chỉ xài mấy chương trình văn phòng thôi nên cũng không cần cấu hình gì mạnh lắm. Trước giờ em toàn xài mấy chú Sony Vaio vì tính ổn định và màn hình thì chắc là khó có máy nào vượt qua. Mấy tháng trước em lang thang ở Akihabara thấy chú Kohjinsha màn hình 7" bé bằng nửa tờ giấy A4 thích quá mua luôn, nhưng dùng được có mấy ngày thì không chịu nổi vì cái màn hình nó bé quá vào web với đọc chữ một lúc là nhòe hết cả mắt, thế là lại phải bỏ em nó. Giờ em lại phải xài cái Vaio Z505 mua từ hơn nửa thập kỷ trước, màn hình vẫn đẹp lắm nhưng cấu hình bé quá nên tính mua cái khác mạnh hơn.

Sau một hồi ngâm cứu thì em thấy có 2 chú Sony Vaio TZ150 và Toshiba Portege R500 là hợp với nhu cầu của mình, hai chú giá gần như nhau, Portege thì cấu hình hầu như trội hơn, nhưng em đã quen với chất lượng Sony và chưa dùng Toshiba bao giờ nên đang băn khoăn không biết chọn chú nào trong 2 chú đó, mong các bác đã xài qua rồi giúp em lựa chọn một chú với:

Các bác tư vấn giúp em nhanh nhanh với nhé để tháng này em còn tậu luôn, em xin đa tạ!

15 Tháng mười 2007 lúc 23:46
Dòng TZ150 của Sony đẹp hơn Toshiba Portege R500 .Dòng TZ150 có đầy đủ đồ chơi hơn có luôn cameras.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 00:09
thông số thì con toshiba hơn thật, lại mỏng hơn nhẹ hơn trong khi màn hình lớn hơn :eek:

nhưng em thì cứ vaio cho nó lành anh An ạ :D

anssc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười 2007 lúc 16:40
Thank you các bác nhiệt tình tư vấn, thôi em quyết định làm chú Sony vậy dù sao cũng xài quen Sony rồi. Toshiba nhìn cũng đẹp nhưng xem review trên một số web thấy có vẻ hơi ọp ẹp và màn hình không thể bằng được Sony.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday