Em sắp đi sing, cần tư vấn mua máy

Các thớt khác của dominhthanh
19 Tháng sáu 2007 lúc 09:08
em nghe các bác nói nhiều về máy quá, em sắp đi sing định làm con acer cho re:D nhưng không biết bên đó chỗ nào mua thì rẻ và mua ở chỗ nào thì tốt các bác chỉ em với, và acer bên đó về vn có được bảo hành không, máy em cần mua phục vụ học tập thui cấu hình tầm chung là ổn giá khoảng 300$ là ok các bác giúp em nhé:rolleyes:

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 11:41
Bác sang sing cứ bảo taxi đến sim limsquare,nhưng đừng vào nhé.Từ góc đường của simlim bác nhìn chéo qua ngã tư sẽ thấy cái trung tâm hình như là Sing square(lâu em không nhớ tên).Ở đó là số 1 về tất cả các loại đồ kts.Hoặc bác sang chinatown,em thấy ở đây bán cũng được nhưng chưa mua bao giờ.Nãy giờ em chỉ nói chỗ mua hàng hay thôi nhé.Chứ cái giá 300$ thì bác chỉ có mua hàng cũ(mà toàn pentium 3 thôi).Kể cả bác có mua laptop made in Sing thì giá ít cũng phải tầm 400$ mà bác chắc không thể đi qua đó mà bảo hành khi máy có vấn đề(sẽ đến nhanh đấy).Em khuyên bác nếu định mua máy rẻ thì đừng đi sing.Đồ ở malay rẻ hơn sing.Mua laptop ở nước ngoài(trừ trung quốc)thì càng đắt tiền càng rẻ hơn ở vn.Bác có khoảng 750$ trở lên là hay nhất.Lưu ý nữa là bác cố đợi đến tháng 7 này là mùa sale off của Sing,bác mà mua máy vào thời điểm này thì vô địch rẻ.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
19 Tháng sáu 2007 lúc 12:11
em nghe các bác nói nhiều về máy quá, em sắp đi sing định làm con acer cho re:D nhưng không biết bên đó chỗ nào mua thì rẻ và mua ở chỗ nào thì tốt các bác chỉ em với, và acer bên đó về vn có được bảo hành không, máy em cần mua phục vụ học tập thui cấu hình tầm chung là ổn giá khoảng 300$ là ok các bác giúp em nhé:rolleyes:
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng :D :D :D

http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=58900

audio_th

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 13:02
Bác vào Simlim quare , xuống tầng hầm , ngay cửa ra vào nhìn bên tay trái , shop đầu tiên . Thứ gì cũng có ! Đừng dại mà leo lên các tầng trên nhé bác , bọn nó mài dao chờ sẵn rồi !

Hoặc muốn hàng 2hand loại rẻ , từ Simlim bác đi bộ ra Jalan Besar khoảng 500m sẽ thấy 1 số CH chuyên bán đồ điện tử 2hand , sure rằng bác sẽ gặp ít nhất 1 chàng seaman từ VN mua hàng ở đấy !

resident-evil

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 13:23
qua sing nếu có vốn ngoại ngữ khá thì bỏ 25$s=270k vnd mua cái sim rồi vô đây mà mua laptop 2nd. gì chứ 300$ usd ở sing thừa sức mua centrino rồi đấy :D
http://forums.vr-zone.com/forumdisplay.php?f=171 trang này nó như mấy trang rao vặt của vn đó nhưng nó có thêm feedback như ebay nên bác yên tâm đi. mua hành thì thường tụi nó hẹn ra sls hay mrt nào đó mà tiện cho chúng nó.
Còn nếu có tiền thì ráng mua mấy con compad v3xxx đó bên sing chừng 10 chai thôi :rolleyes:.
p/s : bên sing bán máy con creative 2nd hoặc new sealed box siêu rẻ luôn nếu như bác chịu khó tìm. Mỗi lần wa sing là em cứ đi mua đồ 2nd kiểu này vui lắm :D

resident-evil

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 13:31
19 Tháng sáu 2007 lúc 23:23
2nd là jì hả bác em gà quá o hiểu, cám ơn các bác chỉ dẫn em cũng định đi tháng 7 mừ, em cũng định mua luôn con treo680 or 650 thì giá khoảng bao nhiêu hả bác, khi về vn có cần chỉnh thông số jì để có thể gọi được mà nên mua máy dùng mang CDMA hay GMS hả các bác :D mà nếu đi vào tháng 7 thì hàng điện tử rẻ hơn là bao nhiêu bác nói luôn cả hàng cũ hàng mới nhé cám ơn các bác đã giúp đỡ nhé :D

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 23:35
qua sing nếu có vốn ngoại ngữ khá thì bỏ 25$s=270k vnd mua cái sim rồi vô đây mà mua laptop 2nd. gì chứ 300$ usd ở sing thừa sức mua centrino rồi đấy :D
http://forums.vr-zone.com/forumdisplay.php?f=171 trang này nó như mấy trang rao vặt của vn đó nhưng nó có thêm feedback như ebay nên bác yên tâm đi. mua hành thì thường tụi nó hẹn ra sls hay mrt nào đó mà tiện cho chúng nó.
Còn nếu có tiền thì ráng mua mấy con compad v3xxx đó bên sing chừng 10 chai thôi :rolleyes:.
p/s : bên sing bán máy con creative 2nd hoặc new sealed box siêu rẻ luôn nếu như bác chịu khó tìm. Mỗi lần wa sing là em cứ đi mua đồ 2nd kiểu này vui lắm :D
Bác có thể nói cụ thể hơn cho anh em HHVN được không? đọc bài xong có hiểu lờ mờ :confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday