Em vừa: Độ màn hình CASIO FX 570MS

Các thớt khác của killed

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này làm cho dzui thôi

Buồn quá, không làm gì, chợt muốn độ màn hình cho em Casio FX 570MS chơi. Và kết quả là thành công mỹ mãn.
================================
Trước tiên, tháo em nó ra, để ý cái màn hình (ngay phần đen đen)

Dùng dao hay bất cứ vật gì mỏng, tách nhẹ miếng đen (thực chất là miếng kim loại nặng để cố định màn hình) ra. Tách thì cẩn thận kẻo nó nứt màn hình. Cứ tách thoải mái vì nó dùng keo hai mặt để dán thôi chứ không có gì.

Tiếp đến, tháo cái miếng màu trăng trắng. Đó là lớp hình nền sau này. Sau khi tháo lớp trăng trắng (giấy bạc) thì ta nên đem cất để sau này cần thì gắn lại.

Sau khi tách, ta sẽ được một màn hình tinh thể lỏng trong suốt có thể nhìn thấu qua bên kia

Nhìn qua cả màn hình PC luôn

Bi giờ, công đoạn tìm ảnh sao cho thật bốc rồi ta in nó ra, kích cỡ vừa đủ là (250*100). Nhớ in rồi cắt sao cho khéo tay à nghen

Tiếp đến, dán cái hình nền này vào miếng sắt (dán vào mặt trắng)

Xem thử kết quả một tí cho vui nhỉ

Dùng keo hai mặt dán hình hay dùng cái gì cũng được để cố định lại màn hình cho em nó.

Và sau đây là kết quả cuối cùng của em nó đây

================================
Và như vậy, sẵn sàng cho một chế độ học mới. Nhưng không dám chắc là thầy cô sẽ khen bạn hay tịch thu máy bạn vì cái hình quá bốc như thế này. Còn khi đi thì coi chừng có đại nạn do ham hố

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này mà lo nhìn kô chắc khỏi học hành gì luôn quá, nhất lá mấy cái hình XXX đó :D

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỡ rùi thì tìm cách độ thêm 1 trục giấy nhỏ ở trong. Khi đi thi chép tài liệu lên đó và xoay xoay để đọc :D Giám thị đến thì ta xoay cái rẹt về mặt trắng. Thế là êm :D

J/k

Haha, ý tưởng mod của killed được 5 điểm chứ ý tưởng của sontran thì phải cho hẳn 11 điểm ^^. Tiếc là hồi còn đi học mình không nghĩ ra được trò hay thế này T_T

trocloc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hay thật đấy, bác làm cái này thấy hay ghê. Hồi đầu đi xem có cái đồng hồ trong suốt nhìn thấy cả bên kia. Có số chạy ở trên cái mặt trong suốt như mica thôi, không hiểu ví sao. Giờ mới biết là cái mặt tinh thể lỏng là như vậy. Cảm ơn bác killed đã cho mọi người mở mang tầm mắt.
P/S: Lâu lắm rồi không vào HHVN, giờ thấy có thêm cái "Mobile: Dịch vụ xác thực..." <= không hiểu cái gì cả???

Bài viết cần bạn xem thêm

Có bác nào chơi hoa hồ điệp xong không trồng thì cho em xin vài cây về chăm nhé, thấy nhiều gia đình và công ty vất hết phí quá!

Nếu phạm quy mod tha lỗi nhé!
Lazada Vietnam Master card on Monday