Em vừa mua con O2 II,nhờ các bác ra tay giúp đỡ nào !!!

3 Tháng mười một 2007 lúc 02:03
Chào các bác,em vừa mới tậu 1 con O2 XDA II(ko phải i cũng chẳng phải s nha các bác,mua đồ second hand của thằng bạn bán lại í mà).Do lần đầu xài PPC nên em có một số vấn đề gà mờ chưa được hiểu rõ mong các bác chỉ giáo dùm em nhá:
1/Cục pin của máy ghi là 1490 mAmh,em xạc đầy pin mà xài được khoảng 24 tiếng là hết pin à,như thế là bình thường hay bất thường zậy các bác! Quá trình xài thì chủ yếu là nhắn tin,nghe 1 ít nhạc(khoảng 1 đến 2 tiếng) còn đâu là trạng thái chờ,em cũng đã giảm độ sáng màn hình xuống mức tối thiểu.
2/ Thế nào là RAM,thế nào là ROM zậy các bác. Máy của em trên mạng thấy ghi thông số là 128 mb RAM,64mb ROM. Em vô Settings/System/Memmory thì nó ghi là Storage /Total: 14.54mb(còn trống có 7mb à) còn Program là Total :61.17 mb (còn trống 42 mb); vô Device Information thì nó hiện ra bảng thông số là RAM size: 128 mb RAM, Flash size:32 mb , Storage Size: 14.54mb; vậy thì rốt cuộc bộ nhớ trong của máy em là bao nhiu mb vậy,có ít quá ko các bác? (Thằng bạn em đã up HĐH lên WM 5!)
3/ Sao nhạc chuông của máy em nghe ko dc to lắm thì phải,nhìu lần có cuộc gọi tới mà em chẳng bít! Dùng định dạng âm thanh nào là tối ưu cho nhạc chuông vậy các bác : wma , mp3 hay wav ???
4/ Máy em có nên up lên dùng WM6 ko,nếu dc thì nên dùng bản ROM nào cho ổn định zậy các bác?

Cảm ơn các bác trước hen!!!

3 Tháng mười một 2007 lúc 02:28
o2 có lâu lắm rồi nên việc pin kém là bình thường, mua cục pin mới đi bro , có vài chuc $ thôi.
o2 đã có rom 2k6 rồi , bro vào đây mà up :http://forum.xda-developers.com
nhạc chuông bé thì bình thường vì hồi xưa con mình cũng thế. bro tìm bài nào chất lượng cao mà làm nhạc chuông thì đỡ bé hơn
theo ý mình bạn chỉ nên mua để nghịch rồi bán đi vì mấy em này dễ lúc mở máy ra thì thấy bị chọc ngoáy loạn lên rồi .

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười một 2007 lúc 13:37
Chào các bác,em vừa mới tậu 1 con O2 XDA II(ko phải i cũng chẳng phải s nha các bác,mua đồ second hand của thằng bạn bán lại í mà).Do lần đầu xài PPC nên em có một số vấn đề gà mờ chưa được hiểu rõ mong các bác chỉ giáo dùm em nhá:
1/Cục pin của máy ghi là 1490 mAmh,em xạc đầy pin mà xài được khoảng 24 tiếng là hết pin à,như thế là bình thường hay bất thường zậy các bác! Quá trình xài thì chủ yếu là nhắn tin,nghe 1 ít nhạc(khoảng 1 đến 2 tiếng) còn đâu là trạng thái chờ,em cũng đã giảm độ sáng màn hình xuống mức tối thiểu.
2/ Thế nào là RAM,thế nào là ROM zậy các bác. Máy của em trên mạng thấy ghi thông số là 128 mb RAM,64mb ROM. Em vô Settings/System/Memmory thì nó ghi là Storage /Total: 14.54mb(còn trống có 7mb à) còn Program là Total :61.17 mb (còn trống 42 mb); vô Device Information thì nó hiện ra bảng thông số là RAM size: 128 mb RAM, Flash size:32 mb , Storage Size: 14.54mb; vậy thì rốt cuộc bộ nhớ trong của máy em là bao nhiu mb vậy,có ít quá ko các bác? (Thằng bạn em đã up HĐH lên WM 5!)
3/ Sao nhạc chuông của máy em nghe ko dc to lắm thì phải,nhìu lần có cuộc gọi tới mà em chẳng bít! Dùng định dạng âm thanh nào là tối ưu cho nhạc chuông vậy các bác : wma , mp3 hay wav ???
4/ Máy em có nên up lên dùng WM6 ko,nếu dc thì nên dùng bản ROM nào cho ổn định zậy các bác?

Cảm ơn các bác trước hen!!!
Pin của máy bạn như vậy là bị chai rồi, hồi trước mình xài cũng như bạn vậy mà đc tới hơn 2 ngày cơ :D...

RAM 128Mb : nó vừa là RAM vừa là nơi bạn có thể dùng để lưu trữ đc, tuy nhiên theo đặc tính của RAM, data sẽ bị xóa hết khi hết pin backup và pin chính (WM2003, 2003SE) !! Thông thường khi xài bạn sẽ có khoảng 80Mb available để lưu trữ tuy nhiên bạn cũng cần phải chừa lại 1 it để máy có thể hoạt động.
Flash: Nếu mình ko nhầm thì cái này là ExtendROM dùng để lưu trữ những file cài đặt đc nhà phân phối cung cấp theo máy (Những chương trình này sẽ tự động cài đặt khi máy hardreset), thường bị hide và lock nên ko xài đc như 1 storage bình thường... có thể unhide,unlock, rồi format để xài như 1 storage card đc!!
Storage: 1 bộ nhớ tích hợp sẵn vào main, sẽ ko bị mất dữ liễu khi hết pin như RAM

Vậy available memory cho bạn (nếu unlock ExtendROM): 80 + 32 +14 = 126 MB

Cái này là đối với WM 2003 hay WM 2003 SE, còn nếu bạn xài WM2005 thì cũng còn tùy, nếu bạn có xài RAMdisk thì sẽ khác...

ROM 2006 thì bạn search trên diễn đàn, chọn bản nào mới nhất mà xài...

theo ý mình bạn chỉ nên mua để nghịch rồi bán đi vì mấy em này dễ lúc mở máy ra thì thấy bị chọc ngoáy loạn lên rồi
Nếu bạn là 1 người bán máy thì chắc mình ko dám mua của bạn quá... :D

5 Tháng mười một 2007 lúc 12:47
thằng bạn em up lên wm5 mà storage có 14,54 mb thì đúng là đem con bỏ chợ rồi.sau khi up từ 2k3 lên wm5 thì storage sẽ tăng lên 30,54mb,lúc trc tui cũng có thằng bạn bán cho con này,nó up lên wm6 luôn mà ko up storage lên -> bộ nhớ ko đủ.bạn tìm trong forum cách tăng storage lên là ok,cài soft trên device vô tư luôn.
còn pin 1400 mà xài đc 14h là ngon rùi!pin còn tốt đó,vọc như bạn mà sống đc 24h là ok rùi.
nhạc chuông muốn to thì cài goldwave vào PC,chỉnh sửa nhạc chuông theo ý muốn rồi chép vào PPC là ok,xài dang wma cho nhẹ máy(nhẹ hơn 5-8 lần)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday