Em xin được hỏi về chế độ Hibernate trong Win Vista!!!

Các thớt khác của rungbachduong
22 Tháng chín 2007 lúc 20:27
Em hay dùng chế độ hibernate trong Win XP, nay chuyển sang dùng Win Vista. Hôm rồi dùng máy, không hiểu sao máy của em không hiển thị chế độ Hibernate nữa, tất cả những phần liên quan đến chế độ hibernate đều biến mất. Tìm mãi không ra, em bh toàn phải dùng chế độ Shut down thôi. Các bác có ai biết chỉ dùm em nhé!!

daden203

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 12:58
Em hay dùng chế độ hibernate trong Win XP, nay chuyển sang dùng Win Vista. Hôm rồi dùng máy, không hiểu sao máy của em không hiển thị chế độ Hibernate nữa, tất cả những phần liên quan đến chế độ hibernate đều biến mất. Tìm mãi không ra, em bh toàn phải dùng chế độ Shut down thôi. Các bác có ai biết chỉ dùm em nhé!!
Bac dùng bản Vista nào thế, em cài nó vẫn hiện lù lù lên mà :confused:

24 Tháng chín 2007 lúc 14:39
Tắt Hibernate:

Start->Run Gõ: powercfg.exe /hibernate off ->Bấm:Ctrl+Shift+Enter

Bật Hibernate:

Start->Run Gõ: powercfg.exe /hibernate on -> Bấm:Ctrl+Shift+Enter
Vâng, trên lý thuyết là như thế, cái lệnh này em cũng đã thử qua. Nhưng trên con máy của em nó lại không đc. Máy em dùng bản business, vừa mới cài hôm trước, lúc cài ra thì có, nhưng không hiểu ấn phải cái j mà tự dưng bh nó bị mấ, không thể phục hồi lại được.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 16:22
Windows Vista quản lý mấy cái này trong Power Option đấy, bạn vào gỏ phải vào hình cục pin dưới taskbar mà vào chỉnh lại profile power là ok ngay.

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 21:33
Lỗi hibernate thường gặp phải khi máy (BIOS) hỗ trợ quản lý nguồn (ACPI) mà lại chưa có driver, bác cài đúng driver của nó là ổn thôi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday