em xin hỏi một số thắc mắc về hệ điều hành

Các thớt khác của vĩnh sơn
Status
Không mở trả lời sau này.

vĩnh sơn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng bảy 2007 lúc 15:56
Em kém về vi tính lắm .Em đang tính mua con HP C551TU ,thì em thấy thông tin nó là có hệ điều hành Free DOS,vậy free dos là hệ điều hành như thế nào ?nó khác thế nào với hệ điều hành windows vista hay hệ điều hành windows xp thường dùng trong dòng máy hp ,và nó có thề chuyển đổi sang 2 hệ điều hành đó kô ? mong các bác chỉ giúp em ,e các ơn nhiều.

thanhan243

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng bảy 2007 lúc 16:06
Em kém về vi tính lắm .Em đang tính mua con HP C551TU ,thì em thấy thông tin nó là có hệ điều hành Free DOS,vậy free dos là hệ điều hành như thế nào ?nó khác thế nào với hệ điều hành windows vista hay hệ điều hành windows xp thường dùng trong dòng máy hp ,và nó có thề chuyển đổi sang 2 hệ điều hành đó kô ? mong các bác chỉ giúp em ,e các ơn nhiều.
Free Dos la trong máy chẳng có gì nếu có thì chỉ có linux bạn muốn cài cái nào cũng được.

tranbichngoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng bảy 2007 lúc 16:20
DOS là hệ điều hành gần như đầu tiên (lưu ý là WINDOWS cũng là hệ điều hành). DOS sử dụng dòng lệnh để điều khiển máy tính. Nếu bạn chưa học thì không thể điều khiển được. Bây giờ thì chẳng ai còn dùng DOS nữa rồi. Mua máy về bạn có thể cài WIN XP hoặc WIN vista mà dùng thôi.

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 16:57
Nếu bạn chưa biết gì về tin học thì mua máy này cũng là 1 lựa chọn tốt :D
Đa số người học tin học bắt đầu từ DOS.
Mua máy FreeDos có ưu điểm là giá rẻ hơn.
Mua về rồi thì muốn cài hệ điều hành nào tùy thích.

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 17:19
Tóm lại ,free Dos có nghĩa là không có hệ điều hành Windows ( có licence ) cài trong máy.Mua về thì tự xoay sở cài vào.
Topic này đóng lại.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday