Em xin phép than phiền về bác Savatage/Trí Highend

Các thớt khác của do_long_khach
Status
Không mở trả lời sau này.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 11:05
Cách đây hơn 1 tuần em (ỏ Hà Nội) mua 1 con Ipag Hx4700 của bác Savatage (nick khác của Trí Highend). Link đây ạ:

http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=61174

Theo như link bác ý rao "máy mới 99%". Em đã chuyển tiền và nhận hàng nhưng khi mở hộp ra thì thấy khe cắm thẻ CF của máy ko có nắp, hở toang hoác ra (dòng máy này có 2 khe cắm thẻ SD và CF, khe cắm thẻ CF rất to). Hình đây cho các bác dễ tham khảo:

Về chuyện này em đã post bài trên diễn đàn và PM thì bác ý ko trả lời. Gọi điện thì ậm ừ nói đại ý là "khi mua đã bị thế, bây giờ cái nắp che đó rất khó tìm". Vậy sao khi rao (ko có ảnh thật) lại nói là "hàng 99%"?

Nếu là sai hỏng nho nhỏ thì em cũng cho qua, nhưng với vụ ko có nắp che này thì ko nhỏ tí nào. Cứ xem lại hình thì thấy trẻ con nhét 3 ngón tay vào được chứ chả đùa.

Vậy em post lên đây để các bác mua hàng "99%" biết mà cảnh giác.

Trân trọng cảm ơn.

ngtrungha

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 11:15
Thông cảm với Bạn, qua đây cũng xin có vài lời tới các Bác đăng bán hàng hóa trên mạng. Người bán thì bao giờ cũng muốn bán được món hàng của mình càng nhanh càng tốt. Nhưng cũng không nên vì thế mà đăng không đúng tình trạng của món hàng. Nên thông tin đầy đủ để người mua không bị hụt hẫng so với quảng cáo.

Các Bác mua hàng xem tận nơi thì không sao, thuận mua vừa bán, còn các Bác ở xa chỉ tin vào tính trung thực của người bán nói về mòn hàng của mình.

Mua bán thì chữ tín là quan trọng, mong các Seller để ý.

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 11:47
Tôi không nhầm thì cái nick Trí highend (Savatage) này cũng đã từng bị Ban tới 6 tháng vì những lỗi tương tự! Có lẽ nên xem xét để đưa nick và những thông tin liên quan đến member này vào phần Black List để mọi người tham khảo khi mua bán giao dịch..

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 13:32
Để đảm bảo tính công bằng và chính xác của thông tin,xin mời nick: Savatage/Trí Highend có ý kiến ạ.

Thời gian trả lời của Bác là trước: 9h30 sáng mai- 25/07/07.

Mong nhận đc sự hợp tác, nếu bác ko có ý kiến gì thì mặc nhiên việc thắc mắc trên là đúng------> Chúng tôi sẽ xử lý để đảm bảo quyền lợi cho thành viên giao dịch tại HHVN.

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 14:38
Mình Trí Hi-End đây, khi giao máy cho bác, bác nhận máy. Sau khi nhận máy, bác có báo là không có nắp đây CF, cái này mình đã giải thích rõ ràng trong điện thoại rằng: Khi mua máy, khách dùng thẻ CF 5Gb, SD 4Gb, 2 cái thẻ đó mình bán riêng, nên khe gắn CF mình không có. Bác bảo thế có cách nào kiếm được không, mình nói rằng hơi khó kiếm và hứa sẽ kiếm giúp. Nếu lúc đó, bác không vừa ý món hàng đó, bác có thể trả lại. Mình sẽ hoàn trả lại tiền, không thiếu 1 đồng nào. Không có vấn đề ậm ừ đâu bác àh.
Còn như bây giờ, bác cảm thấy khó chịu về cái nắp đậy đó, mình có thể tặng bác cái thẻ CF để gắn vào, và trông thấy không còn "toang hoác" nữa. Nếu cách giảu quyết đó bác thấy vẫn chưa hợp lý, bác vẫn có thể gởi máy đó lại cho mình. Mình hoàn trả tiền lại cho bác

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 15:00
Thế này bác ạ. Mình gọi điện, Pm, viết trên diễn đàn và chờ 1 tuần xem bác xử lý thế nào nhưng ko có hồi âm nên hôm nay mới có topic này.

Vấn đề chính ở đây là bác rao "new 99%" nhưng nó ko 99 tí nào. Vì thế nên mình ko thoải mái như bất kỳ ai rơi vào trường hợp tương tự. Còn thì dạo này mình rất bận, ít khi ở Hà Nội nên ko có nhiều thì giờ đi gửi máy rồi nhận tiền.

Về phương án xử lý (thẻ CF) mà bác bây giờ mới nêu, có lẽ chúng ta làm theo cách này vậy cho mọi chuyện ổn thỏa.

Thế nhỉ. Mình cũng ko muốn gây khó gì cho bác đâu. Đề nghị bác gửi thẻ CF sớm.

Cảm ơn các supermod ngoctuan và VMEP đã có ý kiến và các member khác đã quan tâm.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 21:24
Chung quy thì cũng vì mua hàng cũ nên việc đánh giá nhận xét tùy thuộc vào mỗi người, đương nhiên người bán thì họ sẽ nâng lên một chút để bán được hàng dễ hơn.
Về việc khe CF quả thực nếu nói là thiếu cái nắp đậy thì cũng đơn giản thôi mà bạn, bạn mua cái CF khác lắp vô là nó lại kín ngay ý mà :D
Và nữa, thẻ CF 64Mb giờ bán đắt như tôm tươi, lý do là có rất nhiều bác có nhu cầu về .... để che cái khe CF đó đấy bác ạ :D

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng bảy 2007 lúc 22:33
Chung quy thì cũng vì mua hàng cũ nên việc đánh giá nhận xét tùy thuộc vào mỗi người, đương nhiên người bán thì họ sẽ nâng lên một chút để bán được hàng dễ hơn.
Về việc khe CF quả thực nếu nói là thiếu cái nắp đậy thì cũng đơn giản thôi mà bạn, bạn mua cái CF khác lắp vô là nó lại kín ngay ý mà :D
Và nữa, thẻ CF 64Mb giờ bán đắt như tôm tươi, lý do là có rất nhiều bác có nhu cầu về .... để che cái khe CF đó đấy bác ạ :D
Thật ko bác, em có cả đống thẻ CF 64MB, 128MB, 256MB ko xài, nghĩ đâu còn ai xài mấy cái này nữa :D
Kiểu này chắc em phải rao bán quá. Bác nào cần thì liền hệ em nhé :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday