English Talking SlovoEd Deluxe English explanatory dictionary for Palm OS

thephuong

GẮN KẾT

http://english.palm-dictionaries.penreader.com/SlovoEd_English_Dictionary.html

từ điển Slovoed En-En , có phát âm luôn .
Đã xử lý kỹ bằng thuốc SLPLA-206C-DGSCA-NLYBEBFU-JXPA , mọi thứ đều tốt .
Chỉ có điều bấm vào cái loa thì chẳnng thấy phát âm gì cả :(
Em cài chương trình vào ram , sound module + từ điển thì cho vào Palm\launcher hoặc palm\slovoed đều không thấy phát âm .
Làm thế nào bây giờ ?

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khả năng rất lớn là bạn chưa download và setup Sound modules for this dictionary, thiếu cái này thì từ điển không thể phát âm đựơc.
Trừơng hợp vẫn không được bạn nên download bộ full (đã bao gồm luôn sound modules) bạn nên setup cùng 1 lúc, nhập số đăng ký ngay khi đựơc hỏi trong quá trình setup, khi setup xong tuyệt đối không move sound modules nữa, mọi thứ sẽ ok thôi.
Lưu ý, khi setup bạn sẽ nhận đựơc yêu cầu nhập số đăng ký, bạn phải thực hiện ngay, còn nhập số đăng ký sau đó thì thừơng sẽ có trục trặc về vấn đề bản quyền, dù là nhập đúng.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mới download và xài thử version này, phát âm tốt, bác cho tòan bộ vào Palm/Launcher chạy là ok :)
Có điều nó có vấn đề khâu đăng ký sử dụng.

thephuong

GẮN KẾT
Mới download và xài thử version này, phát âm tốt, bác cho tòan bộ vào Palm/Launcher chạy là ok :)
Có điều nó có vấn đề khâu đăng ký sử dụng.

vấn đề thế nào bác ? bác thử liều thuốc em post phía trên chưa :)

bản mà em nói là bản deluxe , kèm theo sound module luôn rồi .
tại vì cái máy em không hiểu sao không hotsync được nên phải chép qua card rồi move to Ram . Em để trong palm/launcher là sound module (22 mb) và data từ điển . Còn lại move hết vào Ram .

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vấn đề thế nào bác ? bác thử liều thuốc em post phía trên chưa :)

bản mà em nói là bản deluxe , kèm theo sound module luôn rồi .
tại vì cái máy em không hiểu sao không hotsync được nên phải chép qua card rồi move to Ram . Em để trong palm/launcher là sound module (22 mb) và data từ điển . Còn lại move hết vào Ram .

@thephuong: mình đã cài thử rồi mọi chuyện đều ok cả sound module phải là 29MB chứ bác xem lại xem
@agassi : Bác phải để file data.prc trên RAM mới được
Chúc vui.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@thephuong: English Talking SlovoEd Deluxe English explanatory dictionary for Palm OS 39Mb lận, riêng sound module 29MB, bac xem lại thử.
@hauphuoc: thanks bác, nguyên nhân đăng ký không thành công đúng như bác nói, từ lâu đến giờ em không nghĩ ra. Thanks again :)

thephuong

GẮN KẾT
@thephuong: English Talking SlovoEd Deluxe English explanatory dictionary for Palm OS 39Mb lận, riêng sound module 29MB, bac xem lại thử.
@hauphuoc: thanks bác, nguyên nhân đăng ký không thành công đúng như bác nói, từ lâu đến giờ em không nghĩ ra. Thanks again :)

đúng nó rồi bác ạ , em ghi nhầm , chính xác 28,5MB

khi ínstall có các file :
206C ; SlovoEd ; system206C ; 4001 thì em cho vào Ram
1A0B ( 29,199 KB ) ; 01B0 ( 6,885 KB ) thì em cho vào palm/launcher

các bác xem có giống của các bác không nhé ? Vì em không hotsync được nên đành chép vào card rồi move những file cần thiết sang Ram .

TroiOi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đúng nó rồi bác ạ , em ghi nhầm , chính xác 28,5MB

khi ínstall có các file :
206C ; SlovoEd ; system206C ; 4001 thì em cho vào Ram
1A0B ( 29,199 KB ) ; 01B0 ( 6,885 KB ) thì em cho vào palm/launcher

các bác xem có giống của các bác không nhé ? Vì em không hotsync được nên đành chép vào card rồi move những file cần thiết sang Ram .

Bác thephuong làm thế lào ấy nhỉ.

Em cũng làm như bác í, chả hót xỉn gì sất. Cách làm thế lày:

Chép thẳng English-English.prc, Morphology_English.prc, Sound_English_Deluxe.prc vào luôn /Palm/Launcher

Chép Data.prc và SlovoEd.prc vào đâu đó trên card,

Đút card vào máy, dùng resco chép 2 files Data.prc và SlovoEd.prc vào máy.

Chạy và đăng ký.

Nghe tiếng tăm đầy đủ, vào About thấy Registered copy :)

PS: Em trước giờ xài thoải mái thằng SlovoEd mà có cần đăng ký gì đâu. Với mỗi cái từ điển nó có một file khoảng 1KB để chứa thông tin đãng ký. Ví dụ là file English sẽ là 01B0. Cứ hết hạn lại del cái file ấy đi, thế là lại chạy tiếp. Hơi phiền mỗi lần xóa phải chọn lại language và click trial :D. Nhưng cảm giác xài thằng đăng ký rùi vẫn thấy nó vui vui thế lào ý :p; Thế nên vẫn thanks bác thephuong

thephuong

GẮN KẾT
Tớ cứ chép thẳng vào card (trong 1 folder) rồi chạy được hết ngay từ card luôn, cả tiếng cả tăm. Máy của tớ là LD. Cái vừng ổn đấy chứ nhỉ :D

em làm như bác chỉ : copy hết vào palm/launcher , chạy từ card . Kết quả : không nghe thấy gì hết :((

máy em là treo 650 , bản rom 1.20ENA .

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài viết hay thanh bác chia sẻ :D