English Talking SlovoEd Deluxe English explanatory dictionary for Palm OS

TroiOi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng chín 2006 lúc 08:37
em làm như bác chỉ : copy hết vào palm/launcher , chạy từ card . Kết quả : không nghe thấy gì hết :((

máy em là treo 650 , bản rom 1.20ENA .
Ah, bác nên dùng cleanup để xóa hết các file có liên quan đến slovoed trước khi test. Vì khi bác nhập một lần nó sẽ lưu lại như bác Agassi nói í. Nên lần sau không làm được cho dù dùng bất cứ kiểu gì

23 Tháng chín 2006 lúc 09:17
Ah, bác nên dùng cleanup để xóa hết các file có liên quan đến slovoed trước khi test. Vì khi bác nhập một lần nó sẽ lưu lại như bác Agassi nói í. Nên lần sau không làm được cho dù dùng bất cứ kiểu gì
báo cáo bác , làm y như bác chỉ :
1 - CleanUninstall xóa sạch slovoed .
2 - copy 3 file English_English , Morphology_English , Sound_English_Deluxe vào SDcard/palm/launcher
3 - copy 2 file slovoed và data vào thư mục SDcard/toram
4 - dùng resco explorer copy 2 file slovoed và data vào ram
5 - chạy slovoed , bắt chọn ngôn ngữ và đăng ký , em đăng ký ngon lành .
6 - change dictionary , chọn SlovoEd Delũe Englíh explato... , mở ra .
7 - dò thử từ "trace" , bấm vào hình cái loa nhỏ nhỏ xinh xinh bên cạnh --> không nghe thấy gì , bấm tiếp cái loa to to trên menu bar , không có gì luôn , bấm menu , sound ---> trơ trơ không phản ứng .
8 - em chịu thua , đi ngủ :(

có lẽ thằng này hông chơi với treo 650 1.20 ENA :(

TroiOi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng chín 2006 lúc 09:23
2 - copy 3 file English_English , Morphology_English , Sound_English_Deluxe vào SDcard/palm/launcher
7 - dò thử từ "trace" , bấm vào hình cái loa nhỏ nhỏ xinh xinh bên cạnh --> không nghe thấy gì , bấm tiếp cái loa to to trên menu bar , không có gì luôn , bấm menu , sound ---> trơ trơ không phản ứng .
Ủa, có change dictionary nữa hả bác ?? Em chả có change gì sất. Vả lại bác thử kiểm tra coi mấy cái sound cho game, system etc .. bật lên hết chưa. Em thì em chả biết CleanUninstall có thực sự xoá sạch không, nhưng em xài cleanup, nó có detail cho từng file trên palm, nên em mới biết là có file 01B0 1K chứa serial ạh.

Còn không thì bác cứ thử hard reset xong install thử xem coi được không :D. Em thì mỗi lần muốn install thử mà bị hư cứ hard reset cho sạch sẽ rùi mới test tiếp coi phải không được hay do máy chứa rác mà không được

23 Tháng chín 2006 lúc 09:59
Ủa, có change dictionary nữa hả bác ?? Em chả có change gì sất. Vả lại bác thử kiểm tra coi mấy cái sound cho game, system etc .. bật lên hết chưa. Em thì em chả biết CleanUninstall có thực sự xoá sạch không, nhưng em xài cleanup, nó có detail cho từng file trên palm, nên em mới biết là có file 01B0 1K chứa serial ạh.

Còn không thì bác cứ thử hard reset xong install thử xem coi được không :D. Em thì mỗi lần muốn install thử mà bị hư cứ hard reset cho sạch sẽ rùi mới test tiếp coi phải không được hay do máy chứa rác mà không được
tại vì em dùng nhiều từ điển nên phải change thôi ấy mà .
Khi vào lại thì nó bắt đăng ký lại chứng tỏ tất cả đã bị xóa sạch .
Thôi để mai mốt có dịp hardreset thì em cài lại xem thế nào .
thank bác .

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2006 lúc 18:05
tại vì em dùng nhiều từ điển nên phải change thôi ấy mà .
Khi vào lại thì nó bắt đăng ký lại chứng tỏ tất cả đã bị xóa sạch .
Thôi để mai mốt có dịp hardreset thì em cài lại xem thế nào .
thank bác .
Bác nên xem lại coi sound system của bác xem, thử mở mấy cái game xem có âm thanh không?

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
23 Tháng chín 2006 lúc 22:08
báo cáo bác , mọi thứ khác , game , ptunes , lingvosoft phát âm , ... tiếng đều to , rõ .
CHỉ có mỗi thằng slovoed là giở chứng thôi .
Kiểu này chắc phải "khám" offline quá :) Chứ nói thế chịu chả biết thế nào để mà thầy dùi cho bác :D Mà vụ này kể cũng lạ nếu như bác chắc chắn đã download đúng soft, cài đúng cách :)

À mà cũng nhắc bác luôn chuyện đơn gian này (có khi bác đã biết) !!! Không phải từ nào nó cũng đọc đâu nhé, nên thử chữ LOVE thử vì từ này chắc chắn có đọc :D

24 Tháng chín 2006 lúc 09:50
Kiểu này chắc phải "khám" offline quá :) Chứ nói thế chịu chả biết thế nào để mà thầy dùi cho bác :D Mà vụ này kể cũng lạ nếu như bác chắc chắn đã download đúng soft, cài đúng cách :)

À mà cũng nhắc bác luôn chuyện đơn gian này (có khi bác đã biết) !!! Không phải từ nào nó cũng đọc đâu nhé, nên thử chữ LOVE thử vì từ này chắc chắn có đọc :D
cái này em biết chứ ạ . Thử với từ LOVE cũng không được luôn .

1 Tháng mười 2006 lúc 08:36

có lẽ thằng này hông chơi với treo 650 1.20 ENA :(
Tui chỉ không dùng bước 6 của Thephuong thui, tất cả đều OK. Chỉ tiếc số từ mà từ điển cho phép đọc (có cái loa bé xíu bên cạnh) không nhiều. Vui là có đến 3 chỗ có cái loa để bấm cho nó đọc.
Mà cái cách ghi phiên âm của tđ nó lạ quá, hay tại tui chưa biết chỉnh

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday