HỎI / ĐÁP Eten Glofiish DX900 - bị lỗi không thể nào vào được Boot Loader

2tnt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hi các bác!

Chẳng là e có cái máy Eten DX900, mua của Gia Vũ, cậu bạn lọ mọ kiếm đâu bản Rom về up lên, giờ máy là win6.1 rồi nhưng bây giờ không thể nào up Rom khác được vì nó bị lỗi không vào được Boot Loader, e đã thử các kiểu tools rồi đều không được (các bác đừng hỏi e là đã bấm nút gì vào Bootloader nhé ;;) , cái này trước khi up bản này vẫn vào được mà).
Search trên net thì nói là do up sai bản ngôn ngữ khác, nhưng cũng chẳng đưa ra được hướng khắc phục nào hiệu quả cả :((
Có bác nào biết cách khắc phục, hoặc biết địa chỉ nào làm được thì mách giúp e với, có bác nào bên Gia Vũ đi qua thì ới e một câu và cho e hướng giải quyết nhé.
Thanks các bác nhiều

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thử tìm bản ROM có cả các tool BL trong đó và cứ để máy sống như vậy up xem bạn ơi. Mình up ROM PDA có nhất thiết phải đưa về bootloader đâu!

van_anh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hi các bác!

Chẳng là e có cái máy Eten DX900, mua của Gia Vũ, cậu bạn lọ mọ kiếm đâu bản Rom về up lên, giờ máy là win6.1 rồi nhưng bây giờ không thể nào up Rom khác được vì nó bị lỗi không vào được Boot Loader, e đã thử các kiểu tools rồi đều không được (các bác đừng hỏi e là đã bấm nút gì vào Bootloader nhé ;;) , cái này trước khi up bản này vẫn vào được mà).
Search trên net thì nói là do up sai bản ngôn ngữ khác, nhưng cũng chẳng đưa ra được hướng khắc phục nào hiệu quả cả :((
Có bác nào biết cách khắc phục, hoặc biết địa chỉ nào làm được thì mách giúp e với, có bác nào bên Gia Vũ đi qua thì ới e một câu và cho e hướng giải quyết nhé.
Thanks các bác nhiều

Bản thân Eten Glofish DX900 sản xuất ra chạy HĐH WM 6.1 rồi. Xem link: http://www.gsmarena.com/eten_glofiish_dx900-2416.php

Bạn nói uprom lên WM6.1, mình không hiểu là có ý nghĩa gì. Có thể bạn của bạn đã up một bản rom lỗi. Không biết bạn đã làm đến bước này chưa. Nếu chưa làm bạn có thể hard reset DX900 để clean boot DX900 như sau (đưa về hệ điều hành nguyên gốc mặc định của máy):

1.Ấn đồng thời nút nguồn và reset cho đến khi màn hình hiển thị tên của thiết bị, phiên bản phần mềm,..(nguyên văn: model name, firmware version and firmware build date of your device).

2.Ngay lập tức bấm và giữ nút eten_dx900_glofiish_hard_reset_soft_reset.jpg cho đến lúc màn hình hiển thị clean boot như sau:
http://www.hardreset.eu/images_hu/eten_dx900_glofiish_hard_reset_soft_reset5.jpg

3. Ấn nút camera eten_dx900_glofiish_hard_reset_soft_reset7.jpg để chấp nhận đưa thiết bị về dạng cải đặt mặc định theo lệnh: “Erase all data and load default? (Nếu không chấp nhận thì đừng nhấn nút eten_dx900_glofiish_hard_reset_soft_reset7.jpg , máy sẽ tự huỷ lệnh clean boot sau một vài giây). Sau đó lần lượt làm theo yêu cầu.

Lưu ý: Sau khi Hard reset (clean boot) máy sẽ đưa hệ thống về tình trạng nguyên bản mặc định: Microsoft Windows và một số ứng dụng căn bản như lúc đầu máy mới.

Chúc thành công.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...