Excel File trong winXp- Xin giúp đỡ

Các thớt khác của pilot1212
9 Tháng năm 2007 lúc 13:51
Mình đang làm việc với 1 số file excel (5, 6 file ), thời gian gần đây thấy kích thước những file này to ra kỳ lạ ( ~200k lên 5MB ). Nghi là virus, đã dùng Mc Afee, Lava, BKAV, NAV ..để scan qua nhưng không phát hiện được.
Các file này khi mình chọn Insert \Name \ Define thì hiện ra 1 list tên rất dài ( ~ 200 item) những tên này được tham chiếu (refer) đến những source file không có thực. Mình đã thử delete một số tên nảy ( ~ 20 tên vì excel không cho select hết để delete các tên một lần, mà phải click vào button delete từng phát 1 !!!!) ..thì dung lượng giảm xuống.
Các bác có cách nào giúp để loại bỏ các define name ( hay virus ???) trong file trên không ? Xin giúp đỡ

lypt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 17:53
Đã gửi tin nhắn hướng dẫn bạn soạn thảo chương trình xóa các name trong file excel.
Bạn có thể cho tôi địa chỉ email để tôi chuyển cho bạn file excel xử lý việc xóa các name (hướng dẫn nói trên chính là soạn thảo ra file excel này)?

lypt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 18:02
Xử lý xóa hàng loạt name trong excel

Xin diễn đàn tí đất để đính kèm luôn cho bạn file chương trình con bằng excel dùng để xóa hàng loạt name trong file excel.
Lưu ý khi sử dụng là chương trình con này sẽ xóa sạch tất cả các Name có trong file, cho nên nếu có Name bạn không muốn xóa thì phải dùng cách khác!

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đây Alex de Vries có thực hiện một bảng khảo sát về việc đào bitcoin tiêu tốn bao nhiêu năng lượng ở Ireland. Thật buồn thay, cứ mỗi sáu tháng thì số năng lượng mà việc đào bitcoin tiêu thụ ở đất nướ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday