Exec nhận được thẻ bao nhiêu Gb ?

bigshark

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng năm 2007 lúc 09:08
Em cắm thẻ 2G 150x vào máy Exec thì ok nhưng cắm thẻ 4G 150x vào thì không nhận. Có ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
14 Tháng năm 2007 lúc 11:52
Em cắm vào toàn bị treo, thế mới cay. Em xài thẻ Transcend mà. Để format thử xem thế nào
Có lần tôi nghe 1 anh kỹ thuật của FPT nói: " nokia N-92 hỗ trợ thẻ nhớ 2GB, tuy nhiên có máy nhận được và có máy ko nhận được, hoặc chạy rất chậm. Tốt hơn hết nên dùng thẻ có dung lượng thấp hơn khuyến cáo của nhà sản xuất khoảng 1/3-1/2. chẳng hạn hỗ trợ đến 2GB thì chỉ nên dùng 1GB "

Các bác xem có áp dụng cho PPC và giải đáp câu hỏi của bác ở trên được ko nhé

23 Tháng năm 2007 lúc 19:45
O2 Excec chạy 4G ngon lành, Nếu ko dùng dc 4G thì ko phải là O2 Excec rồi. Bác up rom lại xem thế nào, nếu ko dc thì em nghĩ con đầu đọc của máy bác có vấn đề
Chính xác là exec nhận 4G150x ko_có_vấn_đề j xảy ra. nếu máy của bác ko nhận, việc đầu tiên bác thử dùng cắm cái thẻ đấy vào reader của máy tính xem thẻ có bị khoá = phần mềm ko? nếu đọc tốt => bác thử fomat xem, sau đó cắm lại vào o2, vẫn ko nhận thì nếu có đk bác thử kiếm 1 con exec khác cắm vào, nếu con khác có nhận thì bác nên up rom lại (up ROM là chuyện bt ở bản mường, ko có j đáng lo cả), nếu uprom xong vẫn thế, thì bác ra cửa hàng bán thẻ nhớ, cắm thử con của nó vào nếu nhận thì ... mua con mới và bán con cũ đi , hiehie. Còn vẫn ko nhận => có lẽ máy của bác có vấn đề phần cứng rùi vì e đã gặp 3 con exec xài thẻ 4G150x no prob . Gút lắc!

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 21:12
Chính xác là exec nhận 4G150x ko_có_vấn_đề j xảy ra. nếu máy của bác ko nhận, việc đầu tiên bác thử dùng cắm cái thẻ đấy vào reader của máy tính xem thẻ có bị khoá = phần mềm ko? nếu đọc tốt => bác thử fomat xem, sau đó cắm lại vào o2, vẫn ko nhận thì nếu có đk bác thử kiếm 1 con exec khác cắm vào, nếu con khác có nhận thì bác nên up rom lại (up ROM là chuyện bt ở bản mường, ko có j đáng lo cả), nếu uprom xong vẫn thế, thì bác ra cửa hàng bán thẻ nhớ, cắm thử con của nó vào nếu nhận thì ... mua con mới và bán con cũ đi , hiehie. Còn vẫn ko nhận => có lẽ máy của bác có vấn đề phần cứng rùi vì e đã gặp 3 con exec xài thẻ 4G150x no prob . Gút lắc!
Hướng dẫn thế này mới gọi là hướng dẫn :D Từ A đến Z.
Xác nhận là Exec chạy 4GB phà phà, chẳng cần uprom gì đâu. Tuy nhiên bác cứ thử các cách xem sao. Chúc may mắn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday