EXEc nhận thẻ chập chờn

longnguyen30

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 18:45
Mình đang dùng thẻ 4G, thỉnh thoảng check lai k thấy thẻ, tháo ra ấn lại lại nhận bình thường, vậy là sao nhỉ, Có cách nào giải quyết k hả các bác
Mình cũng có lúc bị tình trạng này. lấy thẻ cắm vô đầu đọc chép dữ liệu qua PC, format thẻ chép dữ liệu lại và thấy kg bị chập chờn nữa.

hoatulan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười một 2007 lúc 09:43
hồi trước mình dùng một cái thẻ 1 gb có hiện tượng là nhét vào exec chạy bt nhưng cắm vào lap or bất kì cái đầu đọc nào đếu ko nhận, ko hiểu là bị cái gì, hic, h nâng cấp lên 2 gb thừa cái 1 gb để ko chẳng bán được

sanozubei

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười một 2007 lúc 23:01
Mình đang dùng thẻ 4G, thỉnh thoảng check lai k thấy thẻ, tháo ra ấn lại lại nhận bình thường, vậy là sao nhỉ, Có cách nào giải quyết k hả các bác
Mấy cái thẻ 4gb 2gb chất lượng rất kém(hàng nhái đa số ở thị trường VN).Nên có thể là thẻ của bác sắp hưchứ ko có chuyện gì cả.:D

hakkinen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng mười một 2007 lúc 23:18
Có khả năng là do bản rom, bác xem lại nó dùng driver nào cho SD card, có bản rom dùng driver hỗ trợ cả SDHC nên hình như nó nhận SD thường rất chập chờn, mình đã bị trường hợp thế này rồi. Có 1 số bản rom mới bây giờ cho phép chuyển đổi giữa 2 mode là Standard(SD only) và Enhanced(SD/SDHC) (dùng Storage Setting)

nhatha

GS CÙI BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 00:40
Mấy cái thẻ 4gb 2gb chất lượng rất kém(hàng nhái đa số ở thị trường VN).Nên có thể là thẻ của bác sắp hưchứ ko có chuyện gì cả.:D
e đang xài 1 cái 4G mua của bác Nhiếp trên này xài rất tốt, ko vấn đề gì cả..
cái vấn đề máy ko nhận thẻ là do khe tiếp súc bị dơ và lỏng thôi, vệ sinh 1 chút là ok ngay, ko vấn đề gì cả...

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday