EXEC thường xuyên tự ngắt SIM

taphong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giúp với các bác. Tự nhiên con exec của em nó ngắt sim (dù em đã ra mobifone thay sim mới), nó thích ngắt lúc nào là nó ngẳt! Lạ ở chỗ khi em tắt sóng sau đó mở sóng lại thì ok.
Em HS xong chưa cài soft nào nó cũng bị... hu hu
cảm ơn các bác nhiều

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em thì nghĩ là cái chỗ tiếp xúc sim là cái chỗ ít khi động vào nhất ( trừ khi bác thay sim thường xuyên. HR rồi mà chưa được thì bác cứ cố thử up rom 1 lần xem sao. Nếu vẫn chưa được thì đành mang ra hàng thôi. Mấy con PPC phone mà mang ra hàng là mệt lắm T_T.

Cho mình hỏi là bạn đang chạy 1 ứng dụng nào đó thì bị ngắt hay là bật máy lên, thỉnh thoảng không dùng gì lại thấy tắt sóng . Nếu bạn chạy 1 ứng dụng nào đo sau bị tắt sóng có khả năng là do Pin của bạn có vấn đề .
Nó không cung cấp đủ điện để duy trì cho điện thoại . Còn nếu không chạy gì thì có thể bạn phải đi kiểm tra lại ăng ten ngầm .

trời sao nghe thấy giống con exec của em quá, con exec của em cũng hay bị ngắt sim lắm, lúc đầu thi thỉnh thoảng bị 1 phát, sau này bị nhiều hơn. Có khi vừa nhận cuộc gọi hay nhận 1 cuộc tin nhắn là ngắt sim, có lúc vừa gọi hoặc vừa nhắn tin 1 phát lại ngắt sim. Có khi lúc ngắt sim em HR lại thì ok, nhưng có lúc HR vẫn bị. Có khi vừa soft reset cái lại ngắt sim, có lúc soft reset thì lại ko sao. Em cũng ko thể hiểu là tại sao nữa, có thể pin có vấn đề chăng, hay tại cái tiếp xúc của nó quá mảnh nên hay bị ngắt. Mong các chuyên gia tìm ra bệnh hộ em với,em bực với nó lắm.

taphong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
trời sao nghe thấy giống con exec của em quá, con exec của em cũng hay bị ngắt sim lắm, lúc đầu thi thỉnh thoảng bị 1 phát, sau này bị nhiều hơn. Có khi vừa nhận cuộc gọi hay nhận 1 cuộc tin nhắn là ngắt sim, có lúc vừa gọi hoặc vừa nhắn tin 1 phát lại ngắt sim. Có khi lúc ngắt sim em HR lại thì ok, nhưng có lúc HR vẫn bị. Có khi vừa soft reset cái lại ngắt sim, có lúc soft reset thì lại ko sao. Em cũng ko thể hiểu là tại sao nữa, có thể pin có vấn đề chăng, hay tại cái tiếp xúc của nó quá mảnh nên hay bị ngắt. Mong các chuyên gia tìm ra bệnh hộ em với,em bực với nó lắm.
Đồng cảnh ngộ rồi.
y như bác nói...
hu hu khổ quá biết làm sao đây

Đồng cảnh ngộ rồi.
y như bác nói...
hu hu khổ quá biết làm sao đây
Em nghĩ chắc do pin rồi, hôm nay em đang nghe nhạc được tầm 45 phút, pin bắt đầu nóng lên, và đột nhiên ngắt sim, em liền tháo pin ra và ko động chạm gì đến cái khe cắm sim cả. Khoảng nủa tiếng sau em lắp pin vào bật máy lên thì lại có sóng như thường. Em nghĩ bác cũng thử như em xem sao.
Pin của em ghi made in china và sau dãy số SN ko có chữ M. Mọi người nói như thế là pin lỡm. Kiểu này lại mất tiền mua pin zin rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Liên quan đến vụ đăng tin bán thiết bị lắp súng, đại diện Lazada cho hay đã nắm được toàn bộ sự việc và sẽ có phản hồi chi tiết trong ngày 18/2. Cùng ngày, Sở Công Thương TP.HCM cũng vào cuộc kiểm tra vụ việc.

Lazada Vietnam Master card on Monday