feedback về Nick Hugo4mat_ về chú nokia 6500 slide đấu giá, bị bịnh nhưng ko nhận lại hàng

Các thớt khác của dauyeu
Status
Không mở trả lời sau này.

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
kỳ thực mà nói là không hề mong muốn có topic này , nhưng anh hugo4mat không chấp nhận giải quyết thì em đành phải đưa lên đây để Mod và các anh em HHVN xem xét thôi
còn neo em thì quá oải rồi

Link em thắng đấu giá chỗ này
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=140839&page=5

-----------------------

ngoài pin bị phù em đã nói ở topic kia, và thêm cơ kêu lạch cạch khi trượt

-----------------------

bắt đầu nhận máy từ sáng thứ 2 :

nhưng tháo hộp đã không ưng ý ngay từ đầu
+ nhận hàng cục pin ZIn bị phù, tropng topic đấu giá không hề nói đến, mà chỉ nói tặng thêm cục pin gì gì đó nữa ( âu là tưởng có 2 cục pin ) nhưng nhận đc cục pin bị phù có cho thêm tiền em cũng không dùng pin phù, cháy nổ lúc nào chả hay

+ rồi lấy pin galilio gì đó gắn vào bật máy,
trượt máy lên thì nghe tiếng kêu lạch cạch thấy là oải rồi....> lại thêm 1 cảm giác không chắc chắn về chú nokia này

+ rồi m mở máy ra ( mục đích là lắp lại bộ vỏ đen và xem tiếng kêu đó sao luôn )
nhưng mở ra chỉ giải quyết được tiếng kêu lạch cạch khi trượt máy lên xuống ( nguyên nhân là do cable lên màn hình gồm 2 lớp - lớp cable chính và lớp bọc bảo vệ, thì cái lớp bảo vệ cũng như gia cố lực bị cắt làm đôi, nên khi trượt xuống nó cạ vào cái lò xo trượt gây ra tiếng kêu....> lấy keo dán lại cho kỹ.....> trượt không còn nghe tiếng kêu nữa
nhưng mục đích là để thay lại bộ vỏ đen bất thành, vì tháo xong mới biết toàn bộ đen, nhưng phim bấm mặt tiền cụm nút định hướng lại là trắng ( cái đen zin không thấy đâu nữa )...> lắp lại nguyên trắng như đấu gia

+ rồi trưa đó, ngồi chơi với mấy đứa nhân viên, nó mượn máy xem, nó bấm cái nút chụp hình mới biết là không kích hoạt được chức năng chụp hình
khi vào menu để chọn camera thì nút chụp hình nhấn mạnh xuống chỉ có lấy tiêu cự AF được, còn chụp thì mãi mãi không

............> rất ức chế., và pm cho anh hugo4mat yêu cầu back lại money và cho địa chỉ em gửi lại máy, nhưng anh hugo không đồng ý, vì không còn tiền #-o, và muốn em bù thêm tiền để đổi con mobiado luisico , em cũng không chấp nhận đổi, Neo em mua con 6500 này để cho con bé em nó học đh lên năm 2, có món quà bé bé cho nó. đổi mobiado làm chi hả trời.

thế là bất thành,

em đành cho máy 6500 vào tủ

========================

ngày hôm nay ức chế lắm, bỏ ra hơn 2 triệu bạc để rướt cái bực vào mình

+ em mới lắp bộ vỏ đen vào xem sao

rồi như thế này

+ khi lắp bộ vỏ đen vào ( nguyên zin của nó ) thì 2 nút chỉnh volume bấm nhẹ và em hơn là bộ trắng
+ nút camera kích hoạt được
nhưng vào màn hình camera rồi, thì không tài nào thoát ra ngoài được, mọi nút đều là vô dụng, chỉ có cách rút pin ra nó mới chịu tắt máy
+ lại lắp lại bộ trắng, thì nút camera bị điên lại, bấm chỉ có chức năng AF mà không chụp gì được cả

+ em có pm cũng như alo nói chuyện với anh hugo4mat về chuyên back lại máy N6500s cũng như trả lại tiền cho em, nhưng anh hugo bảo hết tiền rồi, giờ đổi với con mobiado thêm tiền thì được, chứ còn lại anh hugo bó tay, sao em thấy giống kiểu đem con bỏ chợ như thế chứ

em quá mệt mõi với cái con Nokia N6500s này rồi, hứa với con em là tặng cho nó, hôm nay đành phải đi mua con mới nguyên hộp để gửi về quảng ngãi, cứ tưởng đâu thắng đấu giá em này, tặng cho nó tiết kiệm được vài triệu để cho nó cái máy xách tay luôn, giờ thì vừa mệt, vừa ức chết.... cả ngày

===========================

em cũng hết cách rồi anh hugo ạh, giờ em đưa lên để cho anh em cũng như Mod phân xử cho em thôi

chứ còn cái nút camera thì em bấm muốn gãy ngón tay rồi, nó vô dụng,

em mệt mõi lắm,

máy móc xì cút là em không thích rồi, giờ còn thêm cái bịnh camera nữa.........

hugo4mat

GÂY DỰNG
Chào Nam

Cho đến hôm nay, thì sự mô tả của Nam về máy 6500s hoàn toàn khác so với trí tưởng tượng của mình rồi.

Mình khẵng định lại với Nam 1 lần nữa là trước khi mình đem con 6500s lênđấu giá, thì nó hoàn toàn không bị 1 vấn đề nào cả.

Như mình đã nói, mình rất muốn giải quyết êm đẹp. Hôm qua, khi Nam nói là nút camera không thể ấn chụp hình được (nhưng vẫn lấy tiêu cự được) thì mình đã đề nghị Nam lấy con Lucido của mình. (đúng như Nam đề nghị mình khi không win Lucido), vì mình đã ko có tiền gửi lại.

Và đến giờ, như Nam nói, là Nam thay bộ vỏ đen lại thì khi vô camera, máy bị đứng hình và ko thể làm gì được luôn,.... đây là 1 sự việc mà trước khi gửi cho Nam, mình chưa bao giờ biết tới.

Nó đã rất khác xa với hình dung của mình quá nhiều.

Hôm qua, Nam chỉ nói là vô camera đưôc, lấy tiêu cự được, nhưng ấn nút chụp ko dc.

Hum nay, Nam lại nói là vô camera rùi ko thể thoát ra, ko thể làm gì được, phải tháo pin ra.

Mình đang nghĩ, trong quá trình Nam thay vỏ, có bị đụng chạm gì không mà hôm qua ko bị gì, trong khi hum nay lại bị những vấn đề đó.

Việc này, mình ko thể nhận hoàn máy lại đưộc.

Vài lời với Nam.

Tks

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo ku Neo là topic kia coi như kết thúc và đề nghị Mod close rùi mà, sao giờ mở topic mới khóc tiếp?

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
Hôm qua, Nam chỉ nói là vô camera đưôc, lấy tiêu cự được, nhưng ấn nút chụp ko dc.
cái này nhấn camera ở ngoài không được, phải vào menu rồi chọn camera, nhấn nút tắt phía bên hông, chỉ có tác dùng AF, lấy tiêu cự

trường hợp này bị với bộ vỏ trắng

--------------------------------------

Hum nay, Nam lại nói là vô camera rùi ko thể thoát ra, ko thể làm gì được, phải tháo pin ra.

khi thay bộ vỏ đen vào thì nút camera bên hông nhấn thì nó chuyển qua màn hình camera, nhưng ko cách nào thoát ra được, chỉ có cách rút pin ra

khi thay lại bộ vỏ trắng thì lại bị như trên kia,

nãn lắm rồi anh hugo ạh, anh ko tin , mai em gửi máy dzô lại cho anh ngồi đó anh bấm, rồi thay bộ vỏ khác xem đi,

chứ còn em hết kiên nhẫn với nó rồi

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
Theo ku Neo là topic kia coi như kết thúc và đề nghị Mod close rùi mà, sao giờ mở topic mới khóc tiếp?

để nói chuyện nội bộ trước, nhưng anh hugo nhất định ko nhận lại máy nên đành phải mở topic này

@ ở topic kia em chỉ không muốn mọi người vào nói thôi

spacemusic

Siêu Kỹ Sư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em-1 người tiêu dùng hay 1 thương gia ( vì em là cả 2 :p ) thì dù bán mau đấu giá cũng nên có trách nhiệm với sp của mình. Cái đó gọi là bảo hành. Anh ku Neo, mua cable ipod của e dù hết tgian bảo hành tận 2-3 tháng nhưng e vẫn vui vẻ chấp nhận đổi - ( nhưng anh Nam bảo món hàng nhỏ nên dont care :D )

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
kiểu này chắc bác hugo đem con bỏ chợ thật rồi,

chán nãn quá chừng hết

mod cho em xin xíu ý kiến đi ,

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác hugo4mat hôm nay có vào nhưng hình như không muốn trả lời nhỉ!
Nếu 2 bên không liên lạc với nhau thương lượng được thì đề nghị cả 2 bên đưa ra hướng giải quyết theo mong muốn của bản thân.Bên nào không đưa ra hướng giải quyết cụ thể theo ý mình xem như chấp nhận hoàn toàn quyết định của ban điều hành mà không được phép kiện cáo gì thêm!
@Những bên không liên quan đề nghị không spam ở đây!Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt