FIR là cái gì bác bác nhỉ?

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đọc spec. của con Acer C110 thấy không có cổng hồng ngoại (IR) nhưng lại thấy có một cái giao tiếp là FIR.

Vậy bác nào biết FIR là gì thì làm ơn giải thích giúp em với.

Cảm ơn các bác!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mới đọc tưởng là Flight Information Regional chứ (FIR-Vùng thông báo bay) hoá ra là IR port, theo mình nghĩ là Fast IR đó, không biết có đùng không, vì cũng mới nghe lần đầu tiên, mình lạc hậu mất rồi.

dac

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chính xác là chứ F ở đây là Fast đấy.
Giải thích nôm na như sau. IrDA có đến mấy version liền:
IrDA 1.0 hay còn gọi là S-e-r-i-a-l (hic, chữ này thông dụng mà bị admin nhà ta cấm:() Infra-red (SIR) dùng 1 bit start, 8 bit data và 1 bit stop, có tốc độ khoảng 115.2Kbps
IrDA 1.1 hay còn gọi là Fast Infra Red (FIR) như bác gì hỏi ở trên. Tốc độ khaỏng 4Mbps
Còn loại IrDA 2.0 và 3.0 là của Microsoft (cái 3.0 không có chính thức trên website chuẩn thế giới)
Các bác có thể vào http://www.irda.org mà xem các giải thích chính xác. Em nói lung tung nhỡ có sai các bác đừng cười tội ngiệp :D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác nhiều, thì ra nó là cổnh hồng ngoại có phải không ah

Tuy nhiên bây giờ mới phát hiện ra là em C110 vừa mới mua không có hồng ngoại (mặc dù đúng ra là phải có như nhà SX nói). Vậy bây giờ em muốn lắp thêm thì có thể lắp ở chỗ nào được các bác nhỉ?

Các bác có biết chỗ nào bán cái của nợ kia không thì bảo em với!

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...