Fire fox chiếm nhiều dung lượng bộ nhớ

Các thớt khác của pian
26 Tháng tám 2007 lúc 21:38
Các bác cho em hỏi tí.Cái firefox nhà em sao 2 hôm nay chạy cứ ì ạch mà nó còn chiếm đến 60MB bộ nhớ của em có chết ko,ngày xưa dùng chỉ tầm 20-30 là cùng.Như vậy có phải do virus ko các bác,add-on thì em chẳng xài.

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 21:47
Các bác cho em hỏi tí.Cái firefox nhà em sao 2 hôm nay chạy cứ ì ạch mà nó còn chiếm đến 60MB bộ nhớ của em có chết ko,ngày xưa dùng chỉ tầm 20-30 là cùng.Như vậy có phải do virus ko các bác,add-on thì em chẳng xài.
Ý bác nói là nó chiếm 60MB bộ nhớ Ram á?:confused:

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 23:44
Firefox chỉ được cái tiện lợi vì có tab khi IE6 chưa có thôi, còn bây giờ IE7 có tab rồi thì firefox cũng ko nổi trội nhiều nữa.

Dùng firefox mà mở nhiều tab thì tốn bộ nhớ kinh khủng--------> đây là điểm yếu cố hữu của firefox rồi.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tám 2007 lúc 00:54
Tốc độ của firefox tốt hơn IE nhiều chứ các bác, xài quen FF rồi mở thử bằng IE thấy chán quá.

kimcuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tám 2007 lúc 08:02
Thế nhưng vẫn phải dùng IE đấy bác ạ, có nhiều trang Web không hỗ trợ tất cả cho FF, đặc biệt là khi trang đó mình có quyền admin thì không thể dùng FF được. Dẫu sao em vẫn bỏ phiếu cho FF. Sau một thời gian lướt Web em thương dùng phần mềm loại bỏ bớt cache ..., thấy cũng ổn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday