Fix lỗi (tạm thời) tự động thoát khỏi chương trình ở FW 1.1.1

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười 2007 lúc 12:05
Ở firmware 1.1.1 sau khi unlock thành công có một lỗi tôi thấy rất nhiều người dính đó là khi chạy các chương trình cài thêm như weDict, Customize.... chương trình tự động thoát ra ngoài màn hình Springboard.

Kinh nghiệm tôi xử lý là dùng WinSCP login vào Iphone rồi vào thư mục Application, Set lại Permision 0775 cho thư mục và file chương trình mà bạn bị lỗi.

Tôi nghĩ có lẽ do bản Installer 3.04b, hiện nay đã có bản Installer 3.05b không biết còn mắc lỗi trên nữa hay ko.

8 Tháng mười một 2007 lúc 13:01
Tôi mới xài iphone, cũng bị tình trạng thoát khỏi chương trình và ra màn hình home như bác Bad nói vì tôi cài SummerBoard. Bác Bad có thể chỉ lại cụ thể hơn cách fix lỗi này được không bởi vì khi tôi dùng WinSCP vô Iphone rồi vào thư mục Application, không tìm thấy "Permision 0775" ở đâu cả và cũng không biết làm như thế nào nữa... Bác chỉ giúp vì tôi thích dùng SummerBoard nhưng cứ lâu lâu lại bị ngay đơ ra đọc một lúc rồi mới cho dùng tiếp thì chán quá!! Cám ơn bác nhiều nhiều.

8 Tháng mười một 2007 lúc 15:28
Ở firmware 1.1.1 sau khi unlock thành công có một lỗi tôi thấy rất nhiều người dính đó là khi chạy các chương trình cài thêm như weDict, Customize.... chương trình tự động thoát ra ngoài màn hình Springboard.

Kinh nghiệm tôi xử lý là dùng WinSCP login vào Iphone rồi vào thư mục Application, Set lại Permision 0775 cho thư mục và file chương trình mà bạn bị lỗi.

Tôi nghĩ có lẽ do bản Installer 3.04b, hiện nay đã có bản Installer 3.05b không biết còn mắc lỗi trên nữa hay ko.
Mình cũng đang có 1 con máy bị lỗi tương tự như bạn nói , mình đã phải restore lại rùi Unlock lại mới dùng được bình thường . . . :(

8 Tháng mười một 2007 lúc 19:07
Ngày 15 tháng 11 này mình được người nhà cho cái Iphone và tất nhiên chắc chắn nó sẽ là phiên bản 1.1.1 giờ phải làm sao để unlock mà sau đó cái các ứng dụng quan trọng sẽ ko gặp nhiều lỗi hay nhiều trở ngại đây.Mình vẫn còn rất mơ hồ về Iphone(vì lần đầu tiên dùng) và nhất là cách Unlock nó mình ko giỏi tiếng anh nên cũng khó ko biết có tiếp cận nhanh được với các chức năng của Iphone nếu trực tiếp vọc ko đây.
Cho mình hỏi câu nữa là nếu dùng Iphone ở bất cứ nơi nào mình cũng có thể vào các trang web hay sao , và cỡ vào 10 phút thì mất hết bao nhiêu tiền.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday