Font của diễn đàn

2 Tháng tư 2007 lúc 20:26
Mod và các bạn cho mình hỏi. Mình dùng PPC Axim x51, có cài khá đủ các font như Tahoma, Times new roman, Arial, ...VN System font,...nói chung là mình đã cố gắng cài tất cả các font rồi.
Khi dùng PDA truy cập vào HHVN thì các font chữ ở trang chủ (http://handheldvn.com/) hoặc tiêu đề của diễn đàn chẳng hạn "cá nhân", "trợ giúp", "bài mới" thì đọc được nhưng font chữ ở nội dung các bài viết thì lại không đọc được. Vậy ở HHVN có dùng nhiều font khác nhau không? Tại sao có nơi mình đọc được nhưng có nơi lại không đọc được?
Các bạn có gặp như vậy không?
Mình vẫn đọc được -tiếng Việt trên word hay trên ebooks bình thường.
Các Mod và các bạn giúp mình, mình còn thiếu những font nào hay do lỗi phần mềm của PPC? (Mình đã HR nhưng vẫn vậy)

Cám ơn các bạn.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 01:42
Vấn đề 1 : Bác dùng trình duyệt nào để đọc, Opera hay PIE ?

Vấn đề 2 : Chỉ có mình forum HHVN là ko hiển thị được hay tất cả các site khác ?

Vấn đề 3 : Bác đã chỉnh Encoding cho về UTF8 chưa ?

3 Tháng tư 2007 lúc 21:14
Font của diễn đàn đang dùng là Verdana và Tahoma. 2 font này Windows có sẵn, bạn copy và đưa vô PPC.
Cám ơn các bác đã giúp đỡ mình. ĐÚng là diễn đàn dùng 2 loại font Verdana và Tahoma. Mình chỉ cài Tahoma nên trên diễn đàn có chỗ đọc được nhưng có chỗ không. Mình chép font Verdana vào thì OK.

Cám ơn các bác đã giúp mình loại bỏ nỗi khổ về font lâu nay mỗi khi phải dùng ppc để vào diễn đàn.

@nqlong3387: mình dùng IE, trước đây đã chỉnh Encoding về UTF8 nhưng không được cho đến khi bác hnk chỉ giúp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday