fonts Vista

20 Tháng tư 2007 lúc 21:02
các bác cho e hỏi cách cài fonts cho vista có j` khác so với XP kô vậy , e dùng desktop cài xp thì đọc đc các file Words và Cad, nhưng chuyển sang laptop dùng víta thì kô đọc đc, e đã cài fonts như cài với Xp rồi mà kô dc

20 Tháng tư 2007 lúc 23:23
fonts nguyên bản đi theo Xp của mình đã đọc đc file Words mà mình cần rồi, nhưng vista thì kô đọc đc, còn mình cài thì copy 1 bo fonts có sẵn rồi copy vào fonts trong control panel. thế đã đúng chưa ?

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 23:24
Cài cả bộ vietkey2000 bình thường về cơ bản không khác gì xp lắm nhưng có điểm khác trong lúc gõ tiếng việt với các user thì phải, cái này bác Mkford nói rồi.

20 Tháng tư 2007 lúc 23:35
fonts nguyên bản đi theo Xp của mình đã đọc đc file Words mà mình cần rồi, nhưng vista thì kô đọc đc, còn mình cài thì copy 1 bo fonts có sẵn rồi copy vào fonts trong control panel. thế đã đúng chưa ?
Cài một cách chính thống khác đi.
Vào control panel chọn fonts (Nhớ chuyển qua classic view). Nhấn nút phải chọn Install new fonts và làm theo.
Chúc vui.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 11:36
Cài một cách chính thống khác đi.
Vào control panel chọn fonts (Nhớ chuyển qua classic view). Nhấn nút phải chọn Install new fonts và làm theo.
Chúc vui.
cho mình hỏi, hôm trước mình cũng đã cài như vậy, nhưng ko hiểu tại sao vẫn ko đọc được, còn cách nào khác không?

21 Tháng tư 2007 lúc 12:49
cho mình hỏi, hôm trước mình cũng đã cài như vậy, nhưng ko hiểu tại sao vẫn ko đọc được, còn cách nào khác không?
Trừ phi là bạn thiếu font hay font bị lỗi mới không được. Bạn vào trong thư mục fonts xem có tên fonts đó hay không??? Trong list fonts của Office hiện những fonts nào.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday