Format mất Recovery Partition Sony Vaio FZ140E

Các thớt khác của tamakura
9 Tháng tám 2007 lúc 09:26
Chào các bạn!
Mình mới mua con Sony Vaio FZ140E/B, mình vọc làm sao mà không thể vào được Windows. Hình như bị MBR.
Mình dùng Hiren sửa lại MBR nhưng rồi toàn bộ ổ cứng bị mất hết dữ liệu, kể cả Recovery Partition. Không thể phục hồi lại luôn.
Mình rất là tiếc. Toàn dữ liệu quan trọng. Windows Vista bản quyền nữa.
Anh em nào có cách giúp mình không?
Có ai xài con đó thì Backup Recovery Partition và gửi cho mình được không.
Mình cảm ơn rất là nhiều và xin hậu tạ. Làm ơn nha.

Cho mỉnh hỏi thêm là có ai Setup WINDOWS XP trên con này chưa. Hỉnh như là khong duoc.
Ai Setup duoc thì chỉ mình nha.
Cám ơn lần 2

10 Tháng tám 2007 lúc 00:49
Chào bác Takamura, xin chia buồn vơí bác. Nêú bác đã sử dụng phần mềm để sưả MBR thì ổ cứng mất hết dữ liêụ, các partition là đúng. Việc khôi phục lại Patition chứ recover Windows bản quyền là không thể rôì. Muốn cứu dữ liệu thì dùng chức năng search trong diễn đàn xem, có bài nói về cách dùng phần mềm để cứu laị được dữ liệu trên Hdd đã format( hi vọng vơí trường hợp cuả bác có kết quả:D). Thôi bác hỏi xem ai trên này đang dùng Sony Vaio FZ140E/B như bác, bảo ngươì ta burn cho đĩa Restore dùng vậy, active bản quyền thì cứ dùng key của maý bác là đc. Chúc vui

10 Tháng tám 2007 lúc 20:55
Chào bác Takamura, xin chia buồn vơí bác. Nêú bác đã sử dụng phần mềm để sưả MBR thì ổ cứng mất hết dữ liêụ, các partition là đúng. Việc khôi phục lại Patition chứ recover Windows bản quyền là không thể rôì. Muốn cứu dữ liệu thì dùng chức năng search trong diễn đàn xem, có bài nói về cách dùng phần mềm để cứu laị được dữ liệu trên Hdd đã format( hi vọng vơí trường hợp cuả bác có kết quả:D). Thôi bác hỏi xem ai trên này đang dùng Sony Vaio FZ140E/B như bác, bảo ngươì ta burn cho đĩa Restore dùng vậy, active bản quyền thì cứ dùng key của maý bác là đc. Chúc vui
Cám ơn anh bạn nhiều nha. Mình cũng có ý là cài lại Windows Vista Home Premium nhưng mà hệ điểu hành Sony cài sẵn vẫn đầy đủ và chắc ăn hơn.
Nên mình mới lên Forum tìm bạn nào Xài Vaio FZ140E cho mình xin cái Recovery Partition nè. Dữ liêu thì mình tìm lại được rồi nhưng vẫn còn tiếc cái Recovery Partition thôi. Bạn làm ơn hỏi giùm minh nha.
Cám ơn đã trả lời mình.

20 Tháng tám 2007 lúc 11:17
tùy theo bác cần xài phần mềm gốc hay ko thôi, còn nếu không thì tui khuyến khích cài mới lại,chứ bản gốc thì tùm lum tùm la ở trong đó,chậm rì. driver thì trên trang sony có sẵn hết rồi.chứ đĩa recovery của nó tới 8gb,ai mà cho up lên cho bác được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday