Format ổ C có làm hỏng Recovery không?

Các thớt khác của unknownman

unknownman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng tám 2007 lúc 08:35
Mình có máy sony có 1 partition C và 1 partition ẩn Recovery. Bây giờ mình muốn format ổ C để cài lại Windows nhưng không biết sau khi format có dùng được phân vùng Recovery để Recovery từ ổ cứng được nữa không. Bạn nào có kinh nghiệm xin giải đáp giúp mình. Xin cám ơn.

2 Tháng tám 2007 lúc 18:39
Nếu là SONY xịn, chưa bị luộc ổ cứng thì bạn ko cứ format vô tư đi, ko ảnh hưởng tới phân vùng của recovery đâu.

Nếu bạn cài windows khác thì vẫn sử dụng được recovery nhưng sau khi recovery thì máy lại trở về windows default đi kèm lúc ban đầu.

3 Tháng tám 2007 lúc 11:19
Cho mình hỏi ké luôn :
Mình có cái máy Toshiba U205, nó có đĩa DVD recovery, nếu mình cũng format ổ C đi thì có chạy lại từ đĩa DVD đc kô ? ( vì các dòng máy khác thì có phân vùng trên ổ cứng )

anhtuan5976

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tám 2007 lúc 11:30
Sẳn đây cho mình hỏi cách làm một bản recovery của máy Nec dùng để mang qua 1 máy Nec khác có cấu hình y chang, chỉ khác CPU. và làm sao để bung bản recovery đó vào cái máy Nec kia.

Cám ơn nhiều

unknownman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng tám 2007 lúc 21:36
mình đã format ổ C và vẫn vào đc recovery khi nhấn F10 như các bạn nói
bây giờ mình có 1 thắc mắc là mình muốn cài thêm Ubuntu thì không biết cái Grub nó có làm ảnh hưởng đến việc bấm F10 để vào sử dụng chế độ recovery từ HDD không nhỉ

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tám 2007 lúc 23:28
Sẳn đây cho mình hỏi cách làm một bản recovery của máy Nec dùng để mang qua 1 máy Nec khác có cấu hình y chang, chỉ khác CPU. và làm sao để bung bản recovery đó vào cái máy Nec kia.

Cám ơn nhiều
một số dòng máy cho phép bạn tạo đĩa Recovery tìm chỗ nào có chữ Create Recovery Disks để tạo bộ đĩa này, sau đó wa máy khác chạy bộ đĩa này sẽ tạo được recovery.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Không biết post bài vào mục nào, post vào đây vậy.
Được tặng mà chịu không biết hàng xịn hay không? Nhờ các bác xem ảnh giúp em là hàng chuẩn không? Em cảm ơn các bác.
Lazada Vietnam Master card on Monday