Forum bị nghẽn ???

Các thớt khác của ducga

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm nay em vào forum thì thấy chậm 1 cách kinh khủng khiếp :(, bình thường vào vèo vèo còn bây giờ dòng chữ hay thấy nhất là:

Waiting for www.handheldvn.com :(

Mạng nhà em cũng thuộc loại nhanh và ổn định, vào các trang khác đều OK nhưng riêng forum mình mỗi lần vào 1 link fải mất tầm 15--> 20 giây, trả lời mỗi cái PM mất gần 3 fút :D.

Không hiểu có fải bị nghẽn không ạ?

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác đức gà ăn thua gì đâu, nhà em Dial-up 56k nếu dùng IE thỉnh thoảng 'Can not to Server', nếu dùng Mozilla Firefox thì 'time out', cái này thường xuyên mà. Nếu Offline trên diễn đàn giờ cao điểm chỉ đếm được hơn trăm người chứ mấy (tính cả thành viên và khách)

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình bị tình trạng này hai hôm rồi, lúc trước chỉ cần cilck một cái là chuyển ngay, bây giờ muốn vào mục nào đó hay box nào đó thì mất ít nhất từ 15-25 giây, chưa kể nhiều lần không vào được. mình dùng firefox cũng bị time out như bạn Maianhtungsten

A

admin_old

Giờ làm việc mới xảy ra tình trạng này. Hiện tại lúc này là 5:00 duyệt rất nhanh. Phải chăng hệ thống ADSL quá tải? Chưa rõ nguyên nhân làm chậm!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em dùng ADSL nhưng thường xuyên Can not to Server bó tay luôn... tuy nhiên tầm 19h->6h sáng rất nhanh.. có lẽ do nhiều người truy cập quá đấy mà :D

nguyenminh

GÂY DỰNG
Chào các bác :
- Để vào được hanheldvn nhanh hơn, các bác hãy chuyển qua dùng trình duyệt : Mozilla Fire Fox . Dùng nhanh và rất ổn định.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nguyenminh said:
Chào các bác :
- Để vào được hanheldvn nhanh hơn, các bác hãy chuyển qua dùng trình duyệt : Mozilla Fire Fox . Dùng nhanh và rất ổn định.

Nhiều người trên diễn đàn này dùng Firefox để truy cập vào diễn đàn đấy chứ. Nhưng xem ra lỗi không phải tại trình duyệt, do mạng chăng?

Sài ADSL của Viettel, gần 2 phút mới vào được YM, 5 phút thì vào diễn đàn rồi im luôn. Chuyển qua sài dial-up thì có cải thiện được một chút. Có thể do đường truyền hay sao ấy. Đợi vậy!

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
Em đùng là có hôm em dùng cũng bị chậm, nhưng ít khi xảy ra trường hợp cannot find... em cũng đang dùng ADSL của Viettel, duyệt bằng Opera nè... đúng là ngoài giờ làm việc thì lê HH nhanh cực kì... còn trong giờ làm việc chắc đông người quá.

nguyenminh

GÂY DỰNG
tovanhung said:
Nhiều người trên diễn đàn này dùng Firefox để truy cập vào diễn đàn đấy chứ. Nhưng xem ra lỗi không phải tại trình duyệt, do mạng chăng?

Sài ADSL của Viettel, gần 2 phút mới vào được YM, 5 phút thì vào diễn đàn rồi im luôn. Chuyển qua sài dial-up thì có cải thiện được một chút. Có thể do đường truyền hay sao ấy. Đợi vậy!
Em dùng của VDC rất nhanh, chưa đến 3s đã vào. Có lẽ do mạng thật.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.