ĐỒNG HỒ Frederique Constant một sự lựa chọn thay vì Tissot?

Các thớt khác của charizzard
Hình như không phải bác ạ, em google hình ảnh Sellita sw-200 không giống máy của fc slimline 306.
Fc306 sử dụng SW300-1 nhé mấy bác. E nó chạy cực chuẩn chả sai giây nào vì tìm hoài k thấy kim giây để so :)

Chào các bác,
Em mới bị mấy em đồng hồ bỏ bùa, ngân sách cũng có hạn, đang định lên dây cót tinh thần sắm 1 em mà đang phân vân giữa 2 em này (trong tầm giá):

1. Frederique Constant Slim Line Mini Ladies Watch Item No. 200MCS6B
http://www.jomashop.com/frederique-ladies-watch-200mcs6b.html giá hiện tại 487.5$, máy quartz, (nhưng em phân vân là nhìn hình trên web nó hơi xám, loại 2 kim em thấy chưa quen lắm)
Move your mouse over image or click to enlarge

Frederique Constant Slim Line Mini Ladies Watch Item No. 200MCS6B

Hoặc em này, FC-200WHDS6B, giá mềm hơn 399$ và em cũng thích cái nền trắng trên mặt đồng hồ nhưng web báo out of stock: Frederique Constant Slim Line Mini Silver Dial Stainless Steel Watch Item No. FC-200WHDS6B
Write the First Review
http://www.jomashop.com/frederique-constant-watch-fc-200whds6b.html

2.Tissot Le Locle T41.1.183.35, máy auto, giá web hiện tại là 399.9$
http://www.jomashop.com/tissot-watch-t41-1-183-35.html
Move your mouse over image or click to enlarge

Tissot Le Locle Double Happiness Lady Automatic Grey Dial Stainless Steel Laides Watch Item No. T41.1.183.35

Em đang chưa biết nên vợt em nào, vì thực ra giá trị của nó cũng tương đối với với em, nhờ các bác tư vấn giúp em nên đầu tư em nào ạ.
À, các bác cho em hỏi thêm nếu sản phẩm đã "out of stock" trên jomashop thì có khả năng về kho lại nữa không ạ? Và sắp tới trên joma có thể có đợt sale lớn nào nữa không? Nếu cùng 1 sản phẩm mà trên amazon rẻ hơn trên joma (có ghi fullfill by amazon và có chữ "Prime") thì nên mua ở đau ạ/
Cảm ơn các bác

Em FC của mình mua ở jomashop hình như là hàng lưu kho lâu ngày, đến nay mua về là đc 5 6 tháng, sai số tầm -1p/1 ngày. Rất buồn, đang tính đem đi căn chỉnh lại ở Hà Nội. Mình muốn hỏi là ngoài mất zin ra thì căn chỉnh lại sai số có ảnh hưởng đến máy móc, khả năng chống nước k ạ? Mình đang tính đem đến bác Thanh Omega các bác ạ.

Em FC của mình mua ở jomashop hình như là hàng lưu kho lâu ngày, đến nay mua về là đc 5 6 tháng, sai số tầm -1p/1 ngày. Rất buồn, đang tính đem đi căn chỉnh lại ở Hà Nội. Mình muốn hỏi là ngoài mất zin ra thì căn chỉnh lại sai số có ảnh hưởng đến máy móc, khả năng chống nước k ạ? Mình đang tính đem đến bác Thanh Omega các bác ạ.
Em nghĩ bác nên suy nghĩ từ "zin" theo chiều hướng là không qua thay thế linh kiện đi thì sẽ dễ chịu hơn. Sử dụng đồng hồ cơ trước sau gì cũng phải bảo trì mà bác (khuyến cáo là ~3 năm lau dầu 1 lần). Chiếc của bác nhiều khả năng là đã bị khô dầu nên mới bị chậm như vậy, bác không đem đi bảo trì sớm đi mới hại cho máy móc đó. Em đoán chiếc FC của bác là chống nước tầm 50M, roong của loại này thì mở ra lắp lại ko ảnh hưởng gì đâu, chỉ có mấy chiếc chống nước khủng thì khi mở máy mới cần nhiều lưu ý. Máy cơ bản SW200-1 của FC thì em thấy vẫn dư sức căn chỉnh xuống sai số tầm 5 giây/ngày nhé, và trên hết là nên đến những tiệm có uy tín để được chăm sóc cẩn thận.

Em nghĩ bác nên suy nghĩ từ "zin" theo chiều hướng là không qua thay thế linh kiện đi thì sẽ dễ chịu hơn. Sử dụng đồng hồ cơ trước sau gì cũng phải bảo trì mà bác (khuyến cáo là ~3 năm lau dầu 1 lần). Chiếc của bác nhiều khả năng là đã bị khô dầu nên mới bị chậm như vậy, bác không đem đi bảo trì sớm đi mới hại cho máy móc đó. Em đoán chiếc FC của bác là chống nước tầm 50M, roong của loại này thì mở ra lắp lại ko ảnh hưởng gì đâu, chỉ có mấy chiếc chống nước khủng thì khi mở máy mới cần nhiều lưu ý. Máy cơ bản SW200-1 của FC thì em thấy vẫn dư sức căn chỉnh xuống sai số tầm 5 giây/ngày nhé, và trên hết là nên đến những tiệm có uy tín để được chăm sóc cẩn thận.
vâng, thật ra e cũng nghĩ như bác, cũng nghĩ mở máy bảo dưỡng đồng hồ cũng như bổ máy bảo dưỡng xe máy, nó cũng tốt nếu gặp đúng thợ, nhưng phần lớn lại k thích mua xe đã bổ máy :D. E đang phân vân ở bác Thanh omega hoặc bác Trường omega Xwatch

vâng, thật ra e cũng nghĩ như bác, cũng nghĩ mở máy bảo dưỡng đồng hồ cũng như bổ máy bảo dưỡng xe máy, nó cũng tốt nếu gặp đúng thợ, nhưng phần lớn lại k thích mua xe đã bổ máy :D. E đang phân vân ở bác Thanh omega hoặc bác Trường omega Xwatch
Thì coi như là thay nhớt xe máy thôi mà bác =)). E thì ở hcm nên ko rành ở HN lắm, còn bác Trường XW thì nổi tiếng lâu nay rồi, nhưng nghe nói đắt đó bác à :D

Các bác cho em hỏi chút, em có bạn là sứ quán ở Thụy sỹ, bạn í mua tại shop của LHQ, dân ngoại giao được giảm khoảng 20%. Như con FC 303MV5B4 có giá là 788 CHF. Con này em tra trên mạng thấy không có bán ở Việt Nam. Có bác nào biết chia sẻ cho em chút kinh nghiệm ạ. Em cám ơn!

Attachments

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:
Bác @phamtien203 thắng đấu giá và đã tiến hành giao dịch ,inbox trên HHVN . Em dễ tính ship cod theo yêu cầu của bác ý. Nhưng khi ship gọi thì lấy lý do đấu giá cho đứa em, nó khô ...
Lazada Vietnam Master card on Monday